Samfélagsmiðlar

Þar sem rokkstjörnurnar gista í París

Frægt tónlistarfólk sem veit ekki aura sinna tal og er húsum hæft getur látið fara vel um sig í borg ljósanna. Það eru einkum fimm hótel í París sem höfða til þessa fámenna hóps fólks samkvæmt ferðatímaritinu CN Traveller.

Plaza Athénée
Svíturnar eru á stærð við stórar íbúðir á þessu glæsilega hóteli. Það fellur köppum eins og Bono og Jay-Z í geð. Kjallari hótelsins hefur að geyma eitthvað dýrasta safn af léttvínum sem til er í Frakklandi. En það tilheyrir veitingastaðnum, Alan Ducasse, sem er í húsinu og hefur hvorki meira né minna en þrjár Michelin stjörnur.
Nóttin kostar frá hundrað þúsund íslenskum krónum.

 

Hotel Pavillon de la Reine
Herbergin eru lítil, lyftan þröng og herbergislyklarnir eru festir við stóra gamaldags lyklakippu. Þrátt fyrir það heldur hótelið sínum sess meðal virðulegustu gististaða borgarinnar. Skortur á góðum matsölustöðum og erlendum sjónvarpsrásum veldur eigendunum því engu hugarangri. Starfsfólkið er einnig þekkt fyrir að vera afskiptalaust í þeim fáum tilfellum sem það verður á vegi gestanna. Þetta áhugaleysi eigendanna við að eltast við tíðarandann hittir í mark hjá fastagestunum. En meðal þeirra nafntoguðustu eru meðlimir hljómsveitarinnar Radiohead og Patti Smith.
Fyrir eina nótt á hótelinu þarf að greiða að lágmarki 380 evrur, sem jafngildir 63 þúsund íslenskum krónum.

 

Four Seasons George V
Hinir síungu Rollingar kalla hótelið „G5“ sín á milli en það hefur verið bækistöð þeirra í París á fjölmörgum tónleikaferðalögum þeirra um Frakkland. Minni spámenn eins og U2 og Madonna hafa líka lagt sig þar. Á hótelinu er veitingastaðurinn Le Cinq sem er með tvær Michelin stjörnur.
Það kostar rúmar hundrað þúsund íslenskar að gista á Georgi fimmta.

FLEIRI HÓTEL FYRIR ROKKARA Í PARÍS

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …