Samfélagsmiðlar

Gist í klefa í New York

Ódýr og glæný gisting fyrir þá sem eru á leið til New York í sumar.

Svona líta klefarnir á Yotel út
Yotel gististaðirnir hafa notið vinsælda meðal þeirra sem þurfa að dvelja næturlangt á flugvöllunum í Heathrow, Gatwick og Schiphol. Núna geta ferðalangar í New York bókað sér herbergi á risavöxnu Yoteli sem opnar þann fyrsta júní, nálægt Times Square. Þetta verður fyrsti gististaður fyrirtækisins sem opnar utan flugvallarsvæðis og þar verða 669 herbergi, eða klefar eins og þessi litlu herbergi eru kölluð.

Sautján fermetrar og góð nettenging

Þeir sem ætla til New York í verslunarleiðangur eru sennilega betur settir á hefðbundnu hóteli því herbergin á Yotel eru í kringum 17 fermetrar sem er með því minnsta. Það er því ekki mikið pláss en húsgögnin og innréttingarnar eru hannaðar sérstaklega inn í þetta litla rými og rúmunum er til að mynda hægt að skjóta til hliðar til að búa til auka gólfpláss. Baðherbergin útbúin klósetti og sturtu þannig að það er allt til staðar sem fólk á að venjast frá hefðbundnum herbergjum á tveggja og þriggja stjörnu hótelum. En þó hefur Yotel það framyfir marga keppinauta að bjóða uppá ókeypis nettengingu, frítt kaffi og morgunmat.

LESTU LÍKA: Hamborgari í heimsborginni

Kynningartilboð í sumar

Fram til byrjun september er hægt að finna herbergi á Yotel sem kosta aðeins 149 dollara á nótt (tæpar 17.000 kr.). Það mjög vel sloppið að finna hótel miðsvæðis í New York á því verði. Það er líka oftar en ekki kostur að búa á hóteli þar sem allt er splunkunýtt eða nýlega tekið í gegn. Yotel er því ekki galin gisting fyrir þá sem vilja prófa eitthvað nýtt og um leið spara sér nokkra dollara til að eyða í skemmtun í heimsborginni.

Heimasíða Yotel

TENGDAR GREINAR: Einföld gisting í flottum umbúðum – New York
TILBOÐ: New York: Aloft í Harlem. Splunkunýtt hótel á spennandi stað
NÝJAR GREINAR: Sjarmerandi hótel í Stokkhólmi

Mynd: Yotel

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …