Samfélagsmiðlar

Eins til fimm stjörnu herbergi á sama hótelinu

Stjörnukerfi hótelgeirans hefur endanlega verið ruglað með Lloyd hótelinu í Amsterdam.

Kátir eins til fimm stjörnu hótelgestir í matsalnum.
Það er liðin tíð að ferðamenn taki stjörnur hótela alvarlega enda hefur einkunnagjöfin verið í tilvistarkreppu í fjölda mörg ár.

Sum hótel kæra sig til dæmis ekki um stjörnur og svo er önnur sem lifa á fornri frægð og standa í dag engan vegin undir einkunnunum sem þau fengu fyrir löngu síðan.

Forsvarsmenn Lloyd hótelsins í Amsterdam gera svo lítið úr þessu öllu saman með því að segjast vera gististaður þar sem aðstaðan er eins til fimm stjörnu.

Reyndar hafa þeir talsvert til síns máls því herbergin á hótelinu spanna næstum því allan skalann. Þannig er flygill á einu fimm stjörnu herberginu en á eins stjörnu herbergjunum er baðaðstaðan fram á gangi. Verðið á gistingunni er því æði misjafnt, eða frá 95 evrum og uppí 300.

Það eru 117 herbergi á Lloyds og flest eru þau algjörlega sér á báti enda voru nokkrir ólíkir hönnuðir fengnir til að innrétta þessa nítíu ára gömlu byggingu uppá nýtt þegar núverandi eigendur tóku við henni.

Lloyd hótelið stendur við höfnina og með sporvagni tekur fimm mínútur að komast þangað frá aðallestarstöðinni.

Heimasíða Lloyd.

NÝJAR GREINAR: Hallirnar í heimahéraði Jóakims prins

Myndir: Yamandu Ross og Rob´t Hart Photography, Lloyd hotel

 

 

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …