Samfélagsmiðlar

20 vinsælustu ferðamannastaðirnir

Tæplega fjörtíu milljónir manna litu við á Times Square í New York. Enginn annar staður nýtur meiri hylli. Hér eru þeir tuttugu vinsælustu í heiminum.

Miðasölustjórinn í Disney World í Orlando veit líklega upp á hár hversu margir heimsækja skemmtigarðinn. Það sama verður ekki sagt um þá sem líta eftir Times Square í New York eða basarnum í Istanbúl. Þrátt fyrir það er hér að finna upptalningu á þeim stöðum sem löðuðu til sín flesta gesti árið 2010. Listinn er byggður á opinberum tölum og var hann tekinn saman af starfsmönnum ferðablaðsins Travel+Leisure.

20 vinsælustu ferðamannastaðirnir og fjöldi gesta árið 2010:

 1. Times Square í New York: 39,200,000
 2. Central Park í New York: 38,000,000
 3. Union Staion í Washington: 37,000,000
 4. Las Vegas Strip: 29,467,000
 5. Niagara Falls, New York og Ontario: 22,500,000
 6. Grand Central í New York: 21,600,000
 7. Faneuil Hall markaðurinn í Boston: 18,000,000
 8. Disney world í Orlando: 16,972,000
 9. Disneyland Park í Anaheim: 158,980,000
 10. Grand Bazaar í Istanbúl: 15,000,000
 11. Tokyo Disneyland: 14,452,000
 12. Pier 39 í San Francisco: 14,000,000
 13. Notre Dame í París: 13,650,000
 14. Golden Gate Park í San Francisco: 13,000,000
 15. Forboðna borgin í Peking: 12,830,000
 16. Disneyland í Frakklandi: 10,500,000
 17. Sacré Coeur í París: 10,500,000
 18. Tsim Sha Tsui í Hong Kong: 10,088,493
 19. Viktoria Peak í Hong Kong: 10,088,493
 20. Pike Place markaðurinn í Seattle: 10,000,000

Listi Travel+Leisure nær reyndar alveg niður í sæti niður í fimmtíu og geta áhugasamir kynnt sér hann nánar þar.

TENGDAR GREINAR: Times Square og Central Park verða reyklaus svæðiEinföld gisting í flottum umbúðum í New York
NÝJAR GREINAR: New York á útsöluVinsælasta ferðamannaborgin í Bandaríkjunum

Mynd: Joe Buglewicz © NYC & Company

Nýtt efni

„Við erum á lokametrunum í undirbúningi og opnum vonandi í september," segir Inga Harðardóttir, framkvæmdastjóri Flóra hotels, um nýtt íbúðahótel á vegum Reykjavik Residence við Vatnsstíg. Á nýja hótelinu verða 26 íbúðir í nýuppgerðum fasteignum milli Laugavegs og Hverfisgötu en Reykjavik Residence rekur íbúðahótel á nokkrum stöðum í miðborginni. Flóra hotels, móðurfélag Reykjavík Residence, rekur …

Níunda fjórðunginn í röð lækkar verð á notuðum lúxus úrum og verðlækkun ársins nemur 1,2 prósentum, samkvæmt fjárfestingabankanum Morgan Stanley sem vel fylgist með verðþróuninni. Dýrustu úrin hafa lækkað ennþá meira og þannig hefur verðið á notuðu Rolex farið niður um 7,2 prósent síðastliðna 12 mánuði. Morgan Stanley gerir ráð fyrir að þessi verðþróun verði …

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …