Samfélagsmiðlar

Hádegismatur fyrir séða sælkera í Stokkhólmi

Það kostar sitt að gera vel við sig í mat og drykk í höfuðborg Svíþjóðar. Hér eru tveir veitingastaðir þar sem góður matur er borinn á borð í hádeginu fyrir mun lægra verð en á kvöldin.

Í Stokkhólmi, líkt og svo víða annars staðar, er hægt að gera góð kaup á veitingahúsum um miðjan dag. Það er því ekki nauðsynlegt að spenna bogann um of til að fá eitthvað meira og betra en skyndibita í hádegisverð.

Hér eru tveir staðir í borginni þar sem flestir ættu að ganga sáttir frá borði og aðeins tvö þúsund krónum fátækari. Reyndar örlítið meira ef keypt er vín með matnum.

Rolf´s Kök: Fyrir 123 sænskar krónur fá gestir þessa vinsæla veitingastaðar í miðborginni súpu og fisk- eða kjötrétt í hádeginu. Það er góður díll því á kvöldin er verðið alla vega tvöfalt hærra. Kokkarnir í eldhúsinu hjá Rolf eru duglegir við að elda sænska rétti og ferðamenn fá því ágætis sýn á matarkúltúr heimamanna með því að snæða þar. Verð á drykkjarföngum er hins vegar soldið hátt og rukkað er fyrir vatnið.

Urban Deli: Í einu líflegasta hverfi borgarinnar, Södermalm, er að finna fallegt torg sem kallast Nytorget og þar er matsölustaðurinn Urban Deli. Í hádeginu er réttur dagsins seldur á 110 sænskar og maturinn er ögn hefðbundnari en hjá Rolf´s Kök og ekki fylgir nein súpa með. Bekkurinn er þétt skipaður á Urban Deli í hádeginu enda maturinn vel útilátinn, frekar ódýr og góður.

Lesa má meira um þessa staði og fleirri í nýjum vegvísi Túrista fyrir Stokkhólm

TENGDAR GREINAR: Hóteltékk: Story Hotel í Stokkólmi
NÝJAR GREINAR: Miklu betri matarlykt á GatwickBorgar sig að fljúga á nóttunni?

Mynd: Rolf´s Kök

Sértilboð á hótelum í Stokkhólmur

Nýtt efni

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …

Megn óánægja er meðal starfsmanna skemmtigarðsins Disneyland í Kaliforníu í Bandaríkjunum og hóta þeir nú verkfalli í fyrsta skipti frá árinu 1984. Kjaraviðræður sem staðið hafa síðan í apríl hafa engum árangri skilað. Ef af verður munu 14 þúsund starfsmenn skemmtigarðsins leggja niður störf samkvæmt frétt CNN en 99 prósent þeirra hafa samþykkt verkfallsaðgerðir. Til …

Flugferðirnar yfir Atlantshafið eru tíðari í dag en þær voru í fyrra en eftirspurnin hefur ekki aukist í sama mæli. Af þeim sökum fá flugfélögin minna fyrir hvert sæti og nú í vor nam lækkunin á ódýrasta farrými allt að fimmtungi að jafnaði. Og nú þegar markaðurinn fyrir Íslandsferðir er ekki eins sterkur og í …