Samfélagsmiðlar

Mesta og minnsta sætaplássið um borð

Flug til annarra landa tekur sjaldnast minna en þrjá tíma. Bil milli sæta getur því skipt miklu máli, sérstaklega fyrir þá sem eru yfir meðalhæð.

Það myndi skapast ófremdarástand á flugvélaganginum ef farþegarnir ætluðu reglulega að teygja úr sér. Flestir halda því kyrru fyrir í sætunum þrátt fyrir þrengslin. Aðstaðan er reyndar mismunandi eftir flugfélögum og jafnvel flugvélum. Þannig getur bilið milli sætisraða verið 71 til 81 cm hjá WOW air. Hjá Transavia, sem flýgur héðan til Parísar á sumarin, er bilið 71 cm í öllum tilvikum nema ef farþegarnir borga aukalega fyrir meira fótapláss.

Hjá Icelandair ganga farþegarnir að mesta plássinu vísu því það er ávallt 81 cm á ódýrasta farrýminu. Hjá Delta, SAS og WOW air getur það einnig verið svona mikið en það getur líka verið mun minna eins og í tilviki WOW air. Til samanburðar má nefna að bilið hjá Ryanair er 76 cm en það félag er betur þekkt fyrir lág verð en þægindi.

Nýir stólar og meira fótapláss

Sætisbil er lengdin milli stólbaka og er því vísbending um hversu mikið rými er fyrir fæturna. Gerð stólanna hefur líka sitt að segja og þannig mun fótaplássið í vélum Primera Air aukast um 5 til 6 sentimetra með nýjum sætum þó bilið á milli þeirra haldist óbreytt

Bilið milli sætisraða á ódýrasta farrými*:

FélagBil milli raða
Airberlin/Niki73,5 til 76 cm
Delta79 til 81 cm
easyJet73,5 cm
German Wings73,5 cm
Icelandair81 cm
Lufthansa76 til 79 cm
Norwegian73,5 cm
Primera Air73,5 til 79 cm
SAS76 til 81 cm
Transavia71 cm
WOW air71 til 81 cm.

 

 

 

 

 

 

 

 


*byggt upplýsingum frá félögunum

Fylgstu með Túrista á Facebook

NÝJAR GREINAR: 5 ferðir í næstu viku á minna en 40 þúsund
HÓTEL: Gerðu verðsamanburð á hótelum í útlöndum og bókaðu hagstæðasta kostinn

Mynd: SAS

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …