Samfélagsmiðlar

Mismunandi takmarkanir á handfarangri

Hjá sumum flugfélögum má handfarangurinn í mesta lagi vega 8 kíló en hjá öðrum eru mörkin sett við tíu. Fríhafnarpokar eru misvel séðir hjá félögunum.

Átta af þeim fimmtán félögum sem fljúga frá Keflavík í sumar rukka fyrir innritaðan farangur. Það eru því vafalítið margir sem ætla að reyna að ferðast létt í sumar og þá er nauðsynlegt að kynna sér hvaða reglur gilda hjá félögunum til að komast hjá háum aukagjöldum.

Allt í eina tösku

Breska lággjaldaflugfélagið Easy Jet flýgur nú frá Keflavík til þriggja breskra borga. Á heimasíðu félagsins er þeim tilmælum beint til farþega að pakka öllum handfarangri ofan í eina tösku og sömu sögu er að segja um Lufthansa. Hjá Icelandair og Norwegian má handfarangurstaskan í mesta lagi vega 10 kíló og auk þess má fólk taka með sér „lítinn hlut til persónulegra nota“, eins og það er orðað á heimasíðu Icelandair. Aðspurður um nánari útlistun á því við hvað væri átt segir Guðjón Arngrímsson, upplýsingafulltrúi Icelandair, að lítill persónulegur hlutur geti augljóslega verið næstum hvað sem er. En hugsunin er sú að um sé að ræða lítla handtösku, bók, innkaupapoka eða vatnsflöskur úr fríhöfn.

Engin takmörk á fríhafnarvarningi

Á heimasíðu Wow Air segir að hver gestur megi hafa með sér eina tösku í handfarangri, auk fríhafnarpoka og hámarksþyngd handfarangurs sé 8 kg. Innkaupapokarnir eru þó ekki inni í þessum átta kílóum, eins og skilja mætti textann, því í svari frá Wow segir að hámarksþyngdin eigi aðeins við töskur og farþegum sé frjálst að versla að vild í fríhöfninni. Hið fransk-hollenska Transavia, sem flýgur hingað frá París, er ekki eins sveigjanlegt því þar má aðeins taka með sér aukalega einn innkaupapoka um borð.

Á meðan félögin setja mismunandi takmörk varðandi magn og þyngd handfarangurs þá er stærðin á töskunum nær alltaf sú sama, þ.e. 55x40x23cm.

BÍLALEIGA: Bókaðu bílinn hjá Rentalcars sem lofar lægsta verðinu
TENGDAR GREINAR: Hvað kostar að innrita farangur?

 

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …