Samfélagsmiðlar

Flugrútan fær að leggja við flugstöðina á ný

Samkeppniseftirlitið leggst gegn einkaleyfi á akstri til og frá Keflavíkurflugvelli. Farþegar á leið í bæinn þurfa ekki lengur að ganga langa leið til að komast um borð í rútu.
Fyrir ári síðan var lokað fyrir bílaumferð við anddyri komusalar Flugstöðvar Leifs Eiríkssonar. Síðan þá hafa þeir sem ætla með rútu heim frá Keflavíkurflugvelli þurft að ganga yfir bílastæðin, við komusal flugstöðvarinnar, til að komast um borð. Í alls kyns veðrum og á öllum tímum sólarhringsins hafa rútufarþegar neyðst til að fara þessa leið með farangurinn sinn. Á sama tíma hefur rútustæði við enda flugstöðvarinnar verið ónotað. Það er ætlað þeim aðila sem fær einkaleyfi á akstri milli Keflavíkurflugvallar og höfuðborgarsvæðisins. Útboð á sérleyfinu er hins vegar í uppnámi eftir að Samkeppniseftirlitið ályktaði að hagsmunir almennings af skilvirkri samkeppni í fólksflutningum séu fyrir borð bornir með einkaleyfinu og ferðaþjónustunnii um leið bakað alvarlegt tjón, eins og það er orðað í úrskurði eftirlitsins.

Fá að nota stæðið þar til að niðurstaða fæst

Það eru Allrahanda og Kynnisferðir sem bjóða upp á áætlunarferðir milli höfuðborgarinnar og Flugstöðvar Leifs Eiríkssonar. Nú hafa rútur þeirra fengið aðgang að væntanlegu einkastæði sérleyfishafans og segir Friðþór Eydal, talsmaður Isavia, að sá háttur verði hafður á þar til að niðurstaða fæst í útboðsmálinu.

Líkt og Túristi greindi nýverið frá þá íhugar þriðja fyrirtækið að hefja áætlunarferðir á þessari leið ef ekkert verður úr sérleyfishugmyndum Sambands sveitarfélaga á Suðurnesjum.

Fylgstu með Túrista á Facebook

TILBOÐ: Viltu afslátt af gistingu, frían morgunmat eða ókeypis freyðivín upp á herbergi?
HÓTEL: Einföld leit að ódýrum hótelum út um allan heim

Mynd: Wikicommons

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hagnaðurinn á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30% milli ára og var EBITDA félagsins 3,1 milljarður króna og jókst um fjórðung. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …