Samfélagsmiðlar

Verðmætustu vörumerkin í fluginu

Hér eru þau tuttugu flugfélög sem talin eru eiga sterkustu vörumerkin. Aðeins tvö þeirra fljúga til Íslands.

Annað árið í röð er vörumerki Emirates, ríkisflugfélags Dubai, talið það verðmætasta í fluggeiranum. Sérfræðingar Brand Finance ráðgjafafyrirtækisins meta það á rúmlega fjóra milljarða dollara sem er hækkun um rúmlega tíund frá fyrra ári. Til samanburðar má geta að Brand Finance segir eigendur Apple sitja á verðmætasta vörumerki heims og meta það á 87 milljarðar dollara. Það er því langt í toppinn fyrir forsvarsmenn þekktustu flugfélaganna.

Hið þýska Lufthansa heldur öðru sætinu á listanum og er merki þess talið 3,6 milljarða dollara virði og Delta frá Bandaríkjunum fer úr fjórða sæti í það þriðja. En þessi tvö félög fljúga bæði hingað á sumrin.

Kínverjar sterkir

Aðeins eitt flugfélag frá S-Ameríku kemst á listann en þar er að finna sex evrópsk félög. Athygli vekur að þrjú flugfélög frá Kína raða sér í efstu níu sætin eins og sjá má á töflunni hér fyrir neðan.

20 verðmætustu vörumerkin í fluggeiranum árið 2013:

 

SætiVörumerki
1.Emirates
2.Lufthansa
3.Delta
4.Singapore Airlines
5.United
6.China Southern
7.China Eastern
8.Air France
9.Air China
10.Cathay Pacific
11.British Airways
12.ANA
13.Korean Air
14.Southwest
15.Japan Airlines
16.Turkish Airlines
17.American
18.TAM Airlines
19.Aeroflot
20.KLM

Fylgstu með Túrista á Facebook

TILBOÐ: 15% afsláttur af gistingu í Kaupmannahöfn
BÍLALEIGUBÍLL: Rentalcars lofar lægsta verðinu

Mynd: Emirates

Nýtt efni

„Við erum á lokametrunum í undirbúningi og opnum vonandi í september," segir Inga Harðardóttir, framkvæmdastjóri Flóra hotels, um nýtt íbúðahótel á vegum Reykjavik Residence við Vatnsstíg. Á nýja hótelinu verða 26 íbúðir í nýuppgerðum fasteignum milli Laugavegs og Hverfisgötu en Reykjavik Residence rekur íbúðahótel á nokkrum stöðum í miðborginni. Flóra hotels, móðurfélag Reykjavík Residence, rekur …

Níunda fjórðunginn í röð lækkar verð á notuðum lúxus úrum og verðlækkun ársins nemur 1,2 prósentum, samkvæmt fjárfestingabankanum Morgan Stanley sem vel fylgist með verðþróuninni. Dýrustu úrin hafa lækkað ennþá meira og þannig hefur verðið á notuðu Rolex farið niður um 7,2 prósent síðastliðna 12 mánuði. Morgan Stanley gerir ráð fyrir að þessi verðþróun verði …

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …