Samfélagsmiðlar

Fleiri ferðir til Brussel

Flugfélagið Thomas Cook Airlines hóf Íslandsflug í fyrra og ætlar að fjölga ferðum sínum hingað um þriðjung næsta sumar.

Þó aðild Íslands að Evrópusambandinu sé ekki lengur í pípunum þá munu samgöngur milli Brussel og Íslands eflast á næsta ári. Forsvarsmenn belgíska flugfélagsins Thomas Cook Airlines hafa ákveðið að halda Íslandsflugi sínu áfram næsta sumar og verða ferðirnar þriðjungi fleiri en þær voru í ár.

„Fyrsta tímabil okkar á Íslandi var vel heppnað og það er okkur því gleðiefni að tilkynna að frá og með 31. maí munum við fljúga milli Brussel og Keflavíkur tvisvar í viku. Þessi flugleið naut mikilla vinsælda meðal þeirra farþega sem kjósa að bóka flugið eitt og sér og hún passar því vel inn í blandaðan rekstur okkar,“ segir Baptiste van Outryve, talsmaður Thomas Cook Airlines, í samtali við Túrista. En flugfélagið er í eigu Thomas Cook samsteypunnar sem er ein stærsta ferðaskrifstofa í heimi. Að sögn Baptiste van Outryve kosta ódýrustu miðar félagsins frá Keflavík til Brussel 99 evrur (um 16 þúsund krónur) og fylgir ein innrituð taska með. Félagið mun gera hlé á flugi sínu hingað í lok ágúst.

Icelandair býður upp á morgunflug til Brussel allt að fjórum sinnum í viku frá vori og fram á haust.

Fleiri erlend félög bæta við sig hér á landi

Líkt og Túristi greindi frá nýverið ætlar þýska flugfélagið Airberlin einnig að fjölga ferðum sínum hingað og sömu sögu er að segja um hið spænska Vueling. Bæði fljúga þó aðeins til Íslands yfir sumartímann. Breska lággjaldafélagið Easy Jet hefur einnig aukið umsvif sín hér á landi með fjórum heilsárs áfangastöðum og í vor bætist við sumarflug til Basel í Sviss. Það er því útlit fyrir að ferðum erlendra flugfélaga hingað til lands fjölgi töluvert á nýju ári.

NÝJAR GREINAR: Verðsveiflur hjá bílaleigum í Orlando


Mynd: Thomas Cook Airlines

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …