Samfélagsmiðlar

Er offramboð á flugi til London?

Farmiðar til höfuðborgar Bretlands hafa lækkað töluvert milli ára en á sama tíma hefur ferðunum þangað fjölga mikið. Túristi kannaði hug forsvarsmanna flugfélaganna til þessarar þróunar.

Fyrir tveimur árum síðan var boðið upp á nítján ferðir í viku frá Keflavík til London. Þær eru núna 40 talsins. Munar þar um tímabundna aukningu hjá Icelandair og Easy Jet í febrúar og mars en breska félagið gerir nú tilraun á daglegu flugi hingað frá höfuðborg Bretlands. Samkvæmt upplýsingum frá Easy Jet þá eru starfsmenn félagsins mjög ánægðir með viðtökurnar en ekki er búið að taka endanlega ákvörðun með daglegt flug til Luton flugvallar til frambúðar.

Tugprósenta lækkun

Eins og kom fram í niðurstöðum verðkönnunar Túrista í síðustu viku þá hafa fargjöld Easy Jet, Icelandair og Wow Air til London í mars lækkað umtalsvert frá sama tíma í fyrra. Sem dæmi má nefna að ódýrasta farið hjá Easy Jet kostaði þrjátíu þúsund krónum minna núna en í febrúar í fyrra. Verðlækkunin hjá íslensku félögunum nemur rúmum fjórðungi.

Guðjón Arngrímsson, upplýsingafulltrúi Icelandair, segir það vera ýmislegt sem hafi áhrif á fargjöld, m.a. framboð og eftirspurn og bókunarstaðan. Einnig geti tímasetning páska haft sitt að segja. „Það verður bara að koma í ljós hversu mikið framboð á einstaka áfangastaði, t.d. London, er hæfilegt,” segir Guðjón aðspurður um hvort það sé markaður fyrir 40 ferðir í viku til London frá Íslandi.

NÝJAR GREINAR: Ætla ekki í samkeppni um farþega á leið til KaupmannahafnarFlogið til 48 borga í sumar
TILBOÐ: 3ja nóttin frí í Edinborg15% afsláttur í Kaupmannahöfn

Nýtt efni

Play mun fækka flugferðunum sínum til Norður-Ameríku um fjórðung í vetur í samanburði við þann síðasta líkt og FF7 greindi frá. Til viðbótar hefur félagið gert breytingar á flugáætlun sinni til Evrópu. Í sumum tilfellum fjölgar ferðunum en þeim fækkar í öðrum. Þannig gerir áætlunin fyrir september ráð fyrir tíu prósent færri ferðum en í …

Play er með fjóra áfangastaði Bandaríkjunum og einn í Kanada og býður félagið nú upp á daglegar ferðir til þeirra allra nærri allt árið um kring. Yfir vetrarmánuðina hefur Play þó dregið úr framboði en næsta vetur verður niðurskurðurinn meiri en áður. Næstkomandi nóvember er aðeins reiknað með 99 brottförum frá Keflavíkurflugvelli til Bandaríkjanna og …

Nú í vikunni hafa mælingar í Noregi og Bandaríkjunum sýnt að verðlag í þessum tveimur löndum hjaðnar hraðar en greinendur höfðu reiknað með. Það sama er upp á teningnum í Svíþjóð en í morgun birti hagstofan þar í landi nýjar verðlagsmælingar sem sýna að verðbólga sl. 12 mánuði mælist nú 2,6 prósent. Ef vaxtakostnaður er …

Gengi hlutabréf í Icelandair hefur nú fallið um 61 prósent síðustu 12 mánuði og kostar hver hlutur í dag 86 aura. Í hlutafjárútboðinu sem efnt var til í september 2020, til að koma flugfélaginu í gegnum heimsfaraldurinn, var hluturinn seldur á 1 krónu. Stuttu eftir útboðið fór gengið eins langt niður og það er í …

Á fyrri helmingi ársins komu aðeins færri Bandaríkjamenn til Íslands en á sama tíma í fyrra þrátt fyrir tíðari flugferðir. Há verðbólga vestanhafs er væntanlega ein af skýringunum á þessum samdrætti enda hafa skuldsettir Bandaríkjamenn nú minna á milli handanna. Nú gæti hagur þess hóps vænkast því verðlag í Bandaríkjunum lækkaði meira í síðasta mánuði …

Vestanhafs er hefur ekkert flugfélag verið rekið með meiri hagnaði en Delta síðustu ár. Á nýafstöðnum öðrum ársfjórðungi, apríl til júní, voru tekjur félagsins hærri en nokkru sinni áður á þessum hluta árs en aftur á móti var kostnaðurinn líka hærri. Þar með lækkaði hagnaðurinn um 30 prósent á milli ára samkvæmt uppgjöri sem flugfélagið …

Þessa dagana er mikið rætt um samdrátt í íslenskri ferðaþjónustu miðað við síðasta ár en þá er einblínt á að vöxturinn haldi ekki áfram á sama hraða og hann hefur gert eftir heimsfaraldur. Ef bornar eru saman tölur um komur erlendra ferðamanna á fyrstu fimm mánuðum þessa árs miðað við sama tímabil 2019 sést að …

Það fóru 212 þúsund farþegar með erlend vegabréf í gegnum vopnaleitinni á Keflavíkurflugvelli í júní en þessi talning er notuð til að leggja mat á fjölda ferðamanna hér á landi. Í júní í fyrra var þessi hópur 20 þúsund farþegum fjölmennari og miðað við aukið flugframboð á milli ára þá mátti gera ráð fyrir viðbót …