Samfélagsmiðlar

Er offramboð á flugi til London?

Farmiðar til höfuðborgar Bretlands hafa lækkað töluvert milli ára en á sama tíma hefur ferðunum þangað fjölga mikið. Túristi kannaði hug forsvarsmanna flugfélaganna til þessarar þróunar.

Fyrir tveimur árum síðan var boðið upp á nítján ferðir í viku frá Keflavík til London. Þær eru núna 40 talsins. Munar þar um tímabundna aukningu hjá Icelandair og Easy Jet í febrúar og mars en breska félagið gerir nú tilraun á daglegu flugi hingað frá höfuðborg Bretlands. Samkvæmt upplýsingum frá Easy Jet þá eru starfsmenn félagsins mjög ánægðir með viðtökurnar en ekki er búið að taka endanlega ákvörðun með daglegt flug til Luton flugvallar til frambúðar.

Tugprósenta lækkun

Eins og kom fram í niðurstöðum verðkönnunar Túrista í síðustu viku þá hafa fargjöld Easy Jet, Icelandair og Wow Air til London í mars lækkað umtalsvert frá sama tíma í fyrra. Sem dæmi má nefna að ódýrasta farið hjá Easy Jet kostaði þrjátíu þúsund krónum minna núna en í febrúar í fyrra. Verðlækkunin hjá íslensku félögunum nemur rúmum fjórðungi.

Guðjón Arngrímsson, upplýsingafulltrúi Icelandair, segir það vera ýmislegt sem hafi áhrif á fargjöld, m.a. framboð og eftirspurn og bókunarstaðan. Einnig geti tímasetning páska haft sitt að segja. „Það verður bara að koma í ljós hversu mikið framboð á einstaka áfangastaði, t.d. London, er hæfilegt,” segir Guðjón aðspurður um hvort það sé markaður fyrir 40 ferðir í viku til London frá Íslandi.

NÝJAR GREINAR: Ætla ekki í samkeppni um farþega á leið til KaupmannahafnarFlogið til 48 borga í sumar
TILBOÐ: 3ja nóttin frí í Edinborg15% afsláttur í Kaupmannahöfn

Nýtt efni

Þessar niðurstöður komu í ljós í könnun sem Jacques Delors-stofnunin gerði í mars í þessum löndum, en niðurstöðurnar fóru ekki mjög hátt fyrr en The Guardian gerði þær að umtalsefni á dögunum. Niðurstöðurnar þykja nefnilega athyglisverðar í ljósi þess að mikið hefur verið rætt um að bakslag hafi orðið í stuðningi almennings í Evrópu við aðgerðir í umhverfismálum. Könnunin …

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …