Samfélagsmiðlar

Flugfélögin juku framboðið

Vélar Icelandair tóku 54 sinnum oftar á loft í Keflavík í mars en á sama tíma í fyrra. Wow Air fjölgaði ferðunum um meira en helming og umsvif Easy Jet rúmlega tvöfölduðust.

Að jafnaði var boðið upp á tuttugu og fimm áætlunarferðir á dag frá Keflavíkurflugvelli í síðasta mánuði. Það er aukning um fimm daglegar ferðir frá sama tíma í fyrra samkvæmt talningu Túrista.

Líkt og áður stendur Icelandair fyrir bróðurpartinum af framboðinu eða um sjö af hverjum tíu ferðum eins og sjá má á töflunni hér fyrir neðan.

Easy Jet stærra en Wow Air og Iceland Express voru

Á morgun hefst áætlunarflug Easy Jet til Basel í Sviss og flýgur félagið þá til fimm borga frá Íslandi. Í mars í fyrra stóð breska félagið fyrir 29 ferðum héðan til Bretlands en núna voru þær 68. Til samanburðar þá flaug Wow Air 64 ferðir í mars á síðasta ári og Iceland Express fór 48 ferðir í mars árið 2012. Framboðið hjá Easy Jet er því meira en íslensku lággjaldafélögin buðu uppá í marsmánuði síðustu tvö ár.

Wow Air hefur einnig stóraukið umsvif sín og voru 107 brottfarir á vegum félagsins í síðasta mánuði sem er viðbót um 67 prósent frá sama tíma í fyrra.

Í gær hófst áætlunarflug Norwegian til Bergen og þar með tvöfaldar norska lággjaldaflugfélagið nærri því framboð sitt á flugi héðan til Noregs.

Vægi flugfélaganna í mars 2014:

  1. Icelandair: 71,8%
  2. Wow Air: 13,9%
  3. Easy Jet: 8,8%
  4. SAS: 2,9%
  5. Norwegian: 1,8%
  6. Aðrir: 0,8%

BÍLALEIGA: BÓKA NÚNA EN BORGA SÍÐAR
ORLOFSÍBÚÐIR: BARCELONAPARÍSNEW YORK

Nýtt efni

„Afkoma fyrsta ársfjórðungs var í takt við væntingar okkar en rekstrarniðurstaðan í janúarmánuði litaðist af áhrifum alþjóðlegrar umfjöllunar um eldgos á Reykjanesi. Við nýttum þann mikla sveigjanleika sem félagið býr yfir til að laga sætaframboð að markaðsaðstæðum og jukum fjölda tengifarþega um 48 prósent með aukinni áherslu á þann markað þar sem markaðurinn til Íslands …

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …