Samfélagsmiðlar

6 af hverjum 10 ferðum töfðust þrátt fyrir lögbann

Þrátt fyrir lögbann á verkfallsaðgerðir flugmanna Icelandair þá seinkaði meirihluta brottfara félagsins þá daga sem lögbannið gilti og þar til að nýr samningur var undirritaður.

Þannig níunda maí lögðu flugmenn Icelandair niður vinnu í tólf tíma og var boðað til samskonar aðgerða síðar í mánuðinum. Alþingi setti hins vegar lögbann á verkfallsaðgerðirnar þann fimmtánda þessa mánaðar og því kom ekki til annarrar vinnustöðvunar daginn eftir. Í framhaldinu var haft eftir Guðjóni Arngrímssyni, talsmanni Icelandair, á Vísi að hann byggist við því að flug yrði nú með venjulegum hætti. Formaður samninganefndanefndar Félags íslenskra atvinnuflugmanna (FÍA) benti hins vegar á að þrátt fyrir lögbannið væri ekki hægt að neyða flugmenn til að vinna yfirvinnu. Áður hafði Mbl.is það eftir formanni FÍA, Hafsteini Pálssyni, að „…flugfélagið væri ekki með nægjanlegan mannskap til að halda uppi eðlilegri áætlun án þess að flugmenn vinni yfirvinnu.“

Það kom svo á daginn að þrátt fyrir lögbann þurti Icelandair að aflýsa um þrjátíu brottförum frá Keflavík og seinka öðrum vegna manneklu í áhöfn. En auk flugmanna fóru flugfreyjur félagsins í yfirvinnubann síðastliðinn sunnudag.

Langar tafir

Samkvæmt talningu Túrista þá töfðust 276 af 462 brottförum Icelandair frá Keflavík þá sex sólarhringa sem liðu frá því að lögbann var sett á aðgerðir flugmanna og þar til að þeir skrifuðu undir samning í fyrradag. Það þýðir að aðeins fjörtíu prósent ferða fóru á réttum tíma dagana 16. til 21.maí og var meðaltöfin 25 mínútur. Í gærmorgun voru einnig töluverðar tafir á flugi félagsins en seinnipartinn í gær og í dag hafa nær allar vélar á leið frá Keflavík farið í loftið samkvæmt áætlun.

NÝJAR GREINAR: ÓDÝRT TENGIFLUG TIL S-EVRÓPU Í SUMARBROT AF ÞVÍ BESTA Á JÓTLANDI
HÓTEL: Gerðu verðsamanburð á gistingu

Nýtt efni

Hann var nýorðinn 14 ára gamall þegar eitt af stóru félögunum í Belgíu, Genk, hafði samband við hann og bauð honum pláss í fótboltaakademíunni sem hafði þá mjög góðan orðstír. Það tók Kevin de Bruyne nokkurn tíma að sannfæra foreldra sína um að það væri góð hugmynd fyrir hann að flytja frá Drongen til að …

Play leitar nú fjárfesta sem vilja leggja félaginu til 1,4 milljarða króna í það minnsta. Stærstu hluthafarnir hafa gefið vilyrði sitt fyrir innspýtingu upp á 2,6 milljarða kr. en sú viðbót er háð því skilyrði að það safnist alla vega 4 milljarðar í nýtt hlutafé. Áður höfðu stjórnendur Play gefið út að þeir þyrftu þrjá …

Mikil umferð farþega var um evrópska flugvelli í janúar, víða fór farþegafjöldinn fram úr því sem var í sama mánuði 2019. Um 46 flugvöllum á Spáni, sem AENA starfrækir, var farþegafjöldinn 18,6 milljónir, sem er 10 prósentum fleiri en í janúar í fyrra. Flestir fóru um flugvöllinn í Madríd nú í janúar síðastliðnum, nærri 4,8 …

Það sem af er ári hefur hægt á eftirspurn á rafbílamarkaði heimsins og framleiðendur bregðast við með því að segja upp starfsfólki, minnka framleiðslukostnað og breyta áætlunum sínum. Þetta bakslag gæti seinkað orkuskiptum í vegasamgöngum.  Þýski gæðabílaframleiðandinn Mercedes-Benz tilkynnti í gær að markmiðum um rafbílavæðingu yrði frestað um fimm ár og sjá til þess að …

Stjórn Volvo Cars ætlar að láta af því verða að minnka hlutinn í sænska rafbílaframleiðandanum Polestar en áformin voru fyrst kynnt í byrjun þessa mánaðar. Fjárfestar tóku tíðindunum vel því hlutabréfin í Volvo hækkuðu í kjölfarið um fjórðung. Endurteknar hlutafjáraukningar Polestar hafa nefnilega haft neikvæð áhrif á gengi Volvo í kauphöllinni í Stokkhólmi samkvæmt frétt …

Notkun á sjálfbæru eldsneyti er besta leiðin til að draga hratt úr losun frá flugsamgöngum, segir Willie Walsh, framkvæmdastjóra Alþjóðasambands flugfélaga, IATA. Hann ræddi mikilvægi þess að minnka losun í ávarpi sínu á flugmálaráðstefnu Changi í Singapúr í vikunni.  Willie Walsh undirstrikaði í ávarpi sínu að flugheimurinn stefndi staðfastlega að kolefnishlutleysi árið 2050: „Við megum …

Vesturland er í útjaðri meginstraums erlendra ferðamanna sem koma til Íslands. Flestir eru þeir á Suðvesturlandi, fara Gullna hringinn og meðfram suðurströndinni - en auðvitað aka margir þeirra eftir Hringveginum í gegnum Borgarfjörð eða halda upp á Snæfellsnes - og áfram sem leið liggur til Vestfjarða með ýmsum útúrdúrum. Við ætlum sem sagt ekki að …

Gott símasamband í höfuðborg Bretlands byggði lengi á hinum 177 metra háa BT Tower sem kenndur var við eigandann, British Telecom. Turninn varð hæsta mannvirkið í London þegar hann var reistur af símafyrirtækinu árið 1964. Það var ekki fyrr en 16 árum síðar að annað mannvirki í London fór upp fyrir þetta símamastur sem einnig …