Samfélagsmiðlar

Fleiri farþegar með Delta frá Keflavík

Fjórða sumarið í röð býður stærsta flugfélag í heimi upp á beint flug hingað frá New York. Viðtökurnar hafa aldrei verið betri. MEIRA

 

 

 

Fjórða sumarið í röð býður stærsta flugfélag í heimi upp á beint flug hingað frá New York. Viðtökurnar hafa aldrei verið betri.

Bandaríska flugfélagið Delta hefur flogið allt að daglega milli New York og Keflavíkur í sumar og hefur framboð félagsins, á ferðum hingað til lands, aukist ár frá ári frá því að Íslandsflug þess hófst sumarið 2011. Þá stóð reyndar til hjá forsvarsmönnum félagsins að fljúga hingað frá byrjun júní og fram til loka október en ekkert varð úr því og hefur Delta allar götur síðan haldið sig við flug hingað yfir sumarmánuðina þrjá.

Viðbótarsætin seldust

Í farþegum talið þá er Delta stærsta flugfélag í heimi og aldrei áður hafa umsvif félagsins á Keflavíkurflugvelli verið jafn mikil og í ár. Þessi aukna tíðni ferða til Íslands hefur skilað sér því að sögn Olivia Cullis, upplýsingafulltrúa félagsins, fjölgaði farþegum í Íslandsflugi Delta um 14 prósent í júní og júlí og útlit er fyrir að aukningin nemi rúmlega fimmtungi í þessum mánuði. Samkvæmt talningu Túrista þá fjölgaði ferðum Delta til og frá landinu um 17 prósent fyrstu tvo mánuði sumarins sem er álíka aukning og varð í fjölda farþega.

Delta notar sömu stærð af Boeing þotum í fluginu hingað í ár og árin á undan.

Mun fleiri Bandaríkjamenn til landsins

Í júlí voru í boði 111 áætlunarferðir til New York með Icelandair og Delta samkvæmt talningu Túrista. Til samanburðar voru ferðirnar í mars sl. fimmtíu talsins. Bandaríkjamenn eru næst fjölmennsta þjóðin í hópi ferðamanna hér á landi og á fyrstu sjö mánuði ársins komu hingað nærri níutíu þúsund bandarískir ferðamenn samkvæmt talningu Ferðamálastofu. Það er aukning um tuttugu þúsund manns frá sama tíma í fyrra.

SÉRVALIN HÓTEL Í NEW YORK Á VEGUM TABLET HOTELS:
NIGHT HOTEL (Frá 11þús)ACE HOTEL (FRÁ 14þús)THE MARLTON (frá 17þús)

NÝJAR GREINAR: ÁFANGASTAÐIR VETRARINSÁFANGASTAÐIR SEM GÆTU FALLIÐ NIÐUR
HÓTEL: GERÐU VERÐSAMANBURÐ Á HÓTELUM
BÍLALEIGA: HVAÐ KOSTAR AÐ LEIGJA BÍL Í ÚTLÖNDUM

 

 

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …