Samfélagsmiðlar

Nærri öll sætin skipuð hjá WOW air

Í júlí setti WOW air farþegamet og í ágúst stefnir í enn betri árangur. Forsvarsmenn félagsins vilja ekki tjá sig um brottrekstur tveggja framkvæmdastjóra. MEIRA

 

Í júlí setti WOW air farþegamet og í ágúst stefnir í enn betri árangur. Forsvarsmenn félagsins vilja ekki tjá sig um brottrekstur tveggja framkvæmdastjóra.

Það sem af er ágústmánuði er sætanýtingin hjá WOW air 95 prósent að sögn Svanhvítar Friðriksdóttur, upplýsingafulltrúa félagsins. Í júlí bætti félagið fyrra met sitt þegar um 73 þúsund farþegar flugu með því og þá voru 92 prósent sætanna skipuð. Til samanburðar má geta að sætanýting easyJet, yfir sumarið, hefur ekki farið upp fyrir 93 prósent á mánuði sl. áratug og hjá Icelandair hefur nýtingin mest verið 86 prósent síðustu ár. Þessi þrjú félög eru umsvifamest á Keflavíkurflugvelli.

Tilboð í sumar

Líkt og Túristi greindi frá þá voru tilboðsverð WOW air í byrjun sumars nokkru lægri en á sama tíma í fyrra. Eins auglýsti félagið sæti til fjögurra áfangastaða á 7.990 krónur fyrr í þessum mánuði. Svo lág fargjöld bjóðast ekki oft yfir aðal ferðamannatímabilið. Svanhvít sagði tilboðið þó ekki til marks um að sala á flugsætum til þessara borga hafi verið dræm heldur væri það markmið WOW air að fylla vélarnar.

Vilja ekki tjá sig um brottrekstur

Tveir framkvæmdastjórar hjá WOW air, Tómas Ingason og Arnar Már Arnþórsson, voru reknir úr starfi í fyrradag líkt og Túristi greindi frá. Svanhvít sagði uppsagnirnar lið í því að fylgja lággjaldastefnunni eftir enn frekar. Túristi óskaði nánari skýringar á hvað það þýddi en í svari Svanhvítar segir að forsvarsmenn WOW air hafi ekki meira um málið að segja.

NÝJAR GREINAR: Hingað verður flogið beint í veturFleiri farþegar með Delta frá Keflavík

Sérvalin hótel í ódýrari kantinum og í milliverðflokki á vegum Tablet Hotels:

París: MayetThe FiveHotel Thérése London: The RockwellThe Mandeville
Kaupmannahöfn: TwentySevenAlexandra New York: AceSmyth
Barcelona: MarketGranados83 Berlín: KuDamm101Sir F.K. Savigny

 

Nýtt efni

Þegar blaðamaður gengur inn á Dill á Laugavegi 59 um miðjan dag í miðri viku er starfsfólkið að undirbúa kvöldið, útbúa ýmislegt fyrirfram sem fylgir 18 rétta matseðli kvöldsins. Það kostar vinnu og hæfileika að tryggja að gestir njóti þeirrar upplifunar sem þeir vænta með því að bóka borð löngu fyrirfram á þessum íslenska Michelin-stað.  …

„Íbúar þessa lands búa í ósamþykktu atvinnuhúsnæði á meðan ferðafólk gistir í íbúðarhúsnæði,“ sagði Kristrún Frostadóttir, formaður Samfylkingarinnar, í óundirbúinni fyrirspurn á Alþingi í gær. Þar gagnrýndi hún þær reglur sem settar voru í tíð Þórdísar Kolbrúnar Reykfjörð Gylfadóttur í ráðuneyti ferðamála árið 2018. Sagði Kristrún reglurnar gera fyrirtækjum, með fjölda íbúða í skammtímaleigu til …

Ég hitti dræverinn minn við terminalinn í Keflavík. Hann var að koma úr transferi  frá Selfossi. Ég spurði  hvort hann væri á Sprinternum, „Nei ég er á nýja Benzinum  hjá  Ice-eitthvað. En hvað eigum við að taka marga pax spurði hann og eru allir með vácera eða eiga þeir að borga kontant?“  Daman á deskinum …

Nú eru 10 þotur á vegum Play í háloftunum en þær voru sex fyrir ári síðan. Umsvifin hafa því aukist  um meira en helming og í nýliðnum nóvember flutti félagið 107 þúsund farþega. Það er viðbót um 42 prósent frá sama tíma í fyrra. Viðbótin er minni en sem nemur auknu framboði og sætanýtingin var …

Rebecca Yarros er sex barna móðir. Hún þjáist af sjaldgæfum sjúkdómi sem kallast Ehlers-Danlos og hún á erfitt með svefn. Í mörg ár hefur hún vaknað um miðjar nætur og legið andvaka tímunum saman. Á hinum svefnlausu nóttum vandi hún sig á að setjast upp og lesa svokallaðar ástarsögur eða romance á fræðimáli bókaútgefenda. Þegar …

Vefmiðillinn Túristi hóf sitt ferðalag fyrir 14 árum en í dag birtist hann lesendum undir nýju nafni og í breyttum búningi, sem ekki er þó fullskapaður heldur í mótun: FF7 - Frásagnir og fréttir alla daga. Áfram verða ferðamál í öndvegi en leitað fanga víðar, birtar áhugaverðar og skemmtilegar frásagnir af ýmsu tagi og fréttir …

Þórdís Kolbrún Reykfjörð Gylfadóttir

Aðlögunarhæfni er meðal helstu styrkleika ferðaþjónustunnar. Það sýndi hún vel í kórónaveirufaraldrinum og það á örugglega eftir að reyna á þennan eiginleika aftur. Þórdís Kolbrún Reykfjörð Gylfadóttir, fjármála- og efnahagsráðherra, kom inn á þetta í ávarpi sínu á morgunfundi SAF og SA um skattspor ferðaþjónustunnar. Ekki er langt síðan Þórdís Kolbrún gegndi starfi utanríkisráðherra og …

Magnús Árni Skúlason, hagfræðingur, kynnti niðurstöður skýrslu sem Reykjavík Economics vann fyrir SAF um skattspor ferðaþjónustunnar - um það hvert raunverulegt framlag hennar er til samfélagsins. Byggt er á tölum frá 2022 og er meginniðurstaðan sú að skattspor ferðaþjónustunnar hafi verið rúmir 92 milljarðar króna en rúmir 155 milljarðar ef virðisaukaskattur er meðtalinn. Þetta eru …