Samfélagsmiðlar

Hækka töskugjaldið á ný

Upphaflega kostaði ekkert að taka með sér tösku í flug með WOW air. Tveimur árum síðar verða þeir farþegar sem vilja hafa með sér stærri farangur að borga um átta þúsund krónur undir töskuna báðar leiðir. Forstjórinn segir gjaldskrána hækka og lækka. MEIRA

 

Upphaflega kostaði ekkert að taka með sér tösku í flug með WOW air. Tveimur árum síðar verða þeir farþegar sem vilja hafa með sér stærri farangur að borga um átta þúsund krónur undir töskuna báðar leiðir. Forstjórinn segir gjaldskrána hækka og lækka.

Það er venjan að farþegar lágfargjaldaflugfélaga greiði aukalega fyrir að innrita farangur. Í sumar rukkuðu sjö flugfélög hér á landi þess háttar gjald og þá var töskugjald WOW air 3.495 krónur. Þeir sem panta flug hjá félaginu í dag borga hins vegar 3.999 krónur fyrir eina innritaða tösku hvora leið. Sá sem fer fram og tilbaka greiðir því nærri átta þúsund krónur í farangursgjald. Hækkunin frá því í sumar nemur því 14,4 prósentum.

Ein taska fylgdi

Fyrstu mánuðina eftir að WOW air hóf áætlunarflug fylgdi ein innrituð taska með kaupunum. Haustið 2012 hófu forsvarsmenn félagsins hins vegar að rukka 2.900 krónur fyrir hverja tösku. Gjaldið hækkaði upp í 3.495 krónur sl. haust og aftur núna.

Sætisvalið hækkar einnig

Stjórnendur WOW air hafa einnig breytt gjaldskrá sinni fyrir val á sætum því í sumar kostaði 595 til 1.995 krónur að taka frá ákveðið pláss en gjaldið er nú 299 til 2.499 krónur. Aðspurður um þessar breytingar segir Skúli Mogensen, forstjóri félagsins, „…við [höfum] verið að þreyfa okkur áfram með hliðartekjurnar og stundum hækkað en líka lækkað einstaka gjaldskrárliði.“

Í lok ágúst var tveimur lykilstarfsmönnum WOW air sagt upp störfum og sögðu forsvarsmenn félagsins þá að þær breytingar væru liður í því að fylgja lággjaldastefnunni enn frekar eftir til að geta staðið við loforðið um að bjóða ávallt lægstu fargjöldin.

NÝJAR GREINAR: Sumarið stóð undir væntingum hjá Úrval-ÚtsýnSumarferðum Íslendinga fjölgar á ný

Sérvalin hótel í ódýrari kantinum og í milliverðflokki á vegum Tablet Hotels:

París: MayetThe FiveHotel Thérése London: The RockwellThe Mandeville
Kaupmannahöfn: TwentySevenAlexandra New York: AceSmyth
Barcelona: MarketGranados83 Berlín: KuDamm101Sir F.K. Savigny

 

Nýtt efni

Vaxandi óánægju gætir meðal leigusala og húsnæðismiðlara í Bandaríkjunum með það ægivald sem Airbnb hefur á skammtímaleigumarkaðnum. Margir eru sagðir leita leiða til að afla leigutekna utan eða meðfram kerfi bandaríska risans, sem gerir stöðugt meiri kröfur til þeirra sem leigja út vegna þrýstings frá samfélögum sem stynja undan umfangi og markaðsáhrifum skammtímaleigu til ferðafólks.  …

Flugsamstæðan Air France KLM hefur greint frá því að rekstrarhagnaður á síðasta ársfjórðungi hafi minnkað um 30% og er það verri afkoma en flugmálasérfræðingar bjuggust við. Helstu skýringar eru sagðar aukinn starfskostnaður og hærra olíuverð en búist var við. Þetta er veruleiki sem önnur flugfélög hafa almennt verið að kljást við. Á öðrum ársfjórðungi nam …

Þegar stjórnendur Play kynntu í apríl sl. uppgjör fyrirtækisins fyrir fyrstu þrjá mánuði ársins þá brugðu þeir út af vananum og birtu engan árshlutareikning. Þar með fengu fjárfestar og greinendur ekki aðgang að uppfærðum efnahagsreikningi fyrir flugfélagið þar sem meðal annars eigna- og skuldastaða kemur fram. Um leið fengust ekki upplýsingar um hvert eiginfjárhlutfall félagsins …

Suður-kóreski rafhlöðuframleiðandinn LG Energy Solution (LGES) á í viðræðum við þrjá ónefnda kínverska birgja um að framleiða ódýrar bílarafhlöður fyrir Evrópumarkað og bregðast þannig við hærri verndartollum Evrópusambandsins á rafbíla frá Kína.  Þetta hefur Reuters-fréttastofan eftir háttsettum heimildarmanni innan LGES, sem er í hópi stærstu rafhlöðuframleiðenda heims ásamt CATL í Kína, Panasonic í Japan og …

Þó margir njóti guðaveiga í sumarfríinu þá er hásumarið rólegur tími í heimi vínviðskipta. Það er löngu búið að ganga frá sölu á framleiðslu liðins árs en beðið tíðinda af næstu vínuppskeru. Þegar horft er á heildina þá hefur dregið úr vínsölu vegna efnahagsþrenginga og breyttra neysluhátta. En loftslagsbreytingar valda vínbændum víða erfiðleikum og hafa …

Það kemur skýrt fram í afkomutölum rafbílaframleiðandans Tesla að hægt hefur á orkuskiptum í bílasamgöngum. Á fyrri helmingi ársins hefur Tesla selt um 831 þúsund rafbíla en Elon Musk hafði spáð því að á árinu öllu myndu seljast um 1,8 milljónir bíla. Það vantar því enn mikið upp á að sú spá rætist. Sala Tesla …

Áður en Play fór í loftið sumarið 2021 var efnt til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Umsjón með útboðinu höfðu Arctica Finance og Arion banki en þessi tvö fjármálafyrirtæki komu einnig að fjármögnun Wow Air á sínum tíma. Í útboði meðal almennings reyndist umframeftirspurnin áttföld. Í kynningarefni sem fylgdi hlutafjárútboðinu var aðeins ein …

„Okkur er ánægja að tilkynna um fjölgun A350-900-véla í utanlandsflugi og A321neo í innanlandsflugi,“ segir Yukio Nakagawa, innkaupastjóri Japan Airlines, í tilkynningu félagsins um samninga við Airbus um kaup á nýjum þotum. „Með því að flýta því að taka í notkun nýjustu og sparneytnustu flugvélarnar viljum við veita viðskiptavinum okkar besta hugsanlegu þjónustu um leið …