Samfélagsmiðlar

Vonast til að sjá marga Íslendinga í brekkunum

Hingað til hefur aðeins verið boðið upp á beint flug til Sviss yfir sumarmánuðina og fram á haust. Með tveimur nýjum flugleiðum easyJet til Basel og Genfar opnast nýir möguleikar fyrir íslenska ferðamen. MEIRA

 

 

 

Hingað til hefur aðeins verið boðið upp á beint flug til Sviss yfir sumarmánuðina og fram á haust. Með tveimur nýjum flugleiðum easyJet opnast nýir möguleikar fyrir íslenska ferðamenn.

Í vor fór breska lággjaldaflugfélagið easyJet jómfrúarferð sína milli svissnesku borgarinnar Basel og Keflavíkur og í haust bætist Genf við leiðakerfi félagsins hér á landi. Þar með flýgur félagið hingað frá átta evrópskum flughöfnum, sex breskum og tveimur í Sviss.

Þrefalt framboð

Fyrir íslenska ferðamenn býður flugið til Sviss upp á ný tækifæri því aldrei áður hefur verið hægt að fljúga þangað beint frá Keflavík yfir vetrarmánuðina. Á síðasta ári var til að mynda aðeins boðið upp á áætlunarflug til Zurich yfir aðalferðamannatímann. Í vor hóf Icelandair hins vegar að fljúga til Genfar og easyJet til Basel og þar með þrefaldaðist framboð á sumarflugi héðan til Sviss.

Ánægja innan ferðaþjónustunnar í Sviss

„Við hjá ferðamálaráði Sviss á Norðurlöndum erum mjög ánægð með að easyJet ætli nú að bjóða upp á heilsársflug frá Íslandi til Genfar og Basel. Flugið gefur íslenskum ferðamönnum aukna möguleika á helgarferðum til borganna tveggja og einnig á dvöl til í lengri tíma. Með þessum nýjungum styttist einnig leiðin fyrir íslenskt skíðafólk í svissnesku alpanna. Í nágrenni við Genf er til dæmis stutt í hin þekktu skíðasvæði við Nendaz, Saas-Fee og Zermatt“, segir talskona ferðamálaráðs Sviss í samtali við Túrista og bætir því við að hún vonist til að sjá marga Íslendinga í brekkunum í vetur.

Áætlunarflug easyJet til Genfar hefst í október og þeir sem ætla að taka með sér skíði eða snjóbretti í vélar félagsins greiða aukalega um þrettán þúsund krónur fyrir.

GERÐU VERÐSAMANBURÐ Á HÓTELUM OG BÍLALEIGUM
TENGDAR GREINAR: Fleiri taka frá sæti hjá easyJet en WOW

Sérvalin hótel í ódýrari kantinum og í milliverðflokki á vegum Tablet Hotels:

París: MayetThe FiveHotel Thérése London: The RockwellThe Mandeville
Kaupmannahöfn: TwentySevenAlexandra New York: AceSmyth
Barcelona: MarketGranados83 Berlín: KuDamm101Sir F.K. Savigny

 

 

Nýtt efni

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …

Gistinætur Breta á norðlenskum hótelum í janúar voru 422 talsins sem er rétt um tíund af því sem var í janúar árin 2018 og 2019 þegar breska ferðaskrifstofan Super Break bauð upp á pakkaferðir til Akureyrar frá nokkrum breskum flugvöllum. Tilkoma áætlunarflugs Easyjet frá London til Akureyrar hefur því ennþá miklu minni áhrif á gistigeirann …

Stærstu hluthafar Play skuldbindu sig til að leggja flugfélaginu til 2,6 milljarða króna í nýtt hlutafé í byrjun síðustu viku en með þeim skilyrðum að hlutafjárútboðið myndi nema samtals fjórum milljörðum króna. Nú hefur félagið tryggt sér þá 1,4 milljarða sem upp á vantaði. Þetta kemur fram í tilkynningu. Þar segir að þessi hlutafjáraukning sé …

Í febrúar léku þýsku fótboltaliðin Hansa Rostock og Hamburger Sport Verein (HSV) á heimavelli Hansa í Rostock. Bæði liðin eru gömul stórveldi á fótboltavellinum en eru nú í nokkrum öldudal og leika í annarri deild þýska fótboltans. Leikurinn endaði 2-2 sem voru auðvitað töluverð vonbrigði fyrir lið Hamborgar því þeir keppast við að komast aftur …

Útgerðir skemmtiferðaskipa virðast bjartsýnar um að fólk sæki mjög í siglingar á árinu. Ferðaþorstanum eftir innilokun Covid 19-áranna hafi ekki enn verið svalað. Þá kjósi margir, sem á annað borð hafa efni á því, verja fleiri ferðadögum á friðsælu floti um heimsins höf fremur en að olnboga sig í gegnum manngrúa borga og vinsælla ferðamannastaða. …

Það voru keyptar 390 þúsund gistinætur á íslenskum gististöðum í janúar eða 13 prósentum færri en í janúar í fyrra. Næturnar núna voru álíka margar og í janúar 2019 en það var í mars það ár sem rekstur Wow Air stöðvaðist. Gisitnóttum útlendinga á skráðum gististöðum, stór hluti heimagistingarinnar fellur þar ekki undir, fækkaði um …

Lilja Dögg Alfreðsdóttir

Vinna við aðgerðaáætlun í tengslum við ferðamálastefnu Íslands til ársins 2030 er langt komin. Birt hafa verið í Samráðsgátt drög að tillögu til þingsályktunar og óskað umsagna. Það kemur síðan í hlut Alþingis að vinna úr tillögum sem orðið hafa til í víðtæku samráði hagaðila í ferðaþjónustu - og ákveða síðan hvert skal stefna. Þær …

Þjóðarflugfélög Frakka og Hollendinga mynda samsteypuna Air France-KLM Group og hagnaðist fyrirtækið um 934 milljónir evra á nýliðnu ári. Sú upphæð jafngildir 140 milljörðum króna. Aldrei áður hefur þessi fransk-hollenska samsteypa skilað svona miklum hagnaði að því fram kemur í tilkynningu nú í morgun í tilefni af birtingu uppgjörsins. Þar kemur fram að stríðið á …