Samfélagsmiðlar

Gul farþegarými á útleið

Vörumerki Icelandair og Ryanair eiga það sameiginlegt að vera gul og blá. Forsvarsmenn írska félagsins láta ekki þar við sitja og hafa um árabil innréttað vélar sínar í þessum tveimur litum en nú vilja þeir gera breytingar.

 

 

Vörumerki Icelandair og Ryanair eiga það sameiginlegt að vera gul og blá. Forsvarsmenn írska félagsins láta ekki þar við sitja og hafa um árabil innréttað vélar sínar í þessum tveimur litum en nú vilja þeir gera breytingar.

Vöxtur írska flugfélagsins Ryanair hefur verið mjög hraður síðustu ár og fyrirtækið er í dag langstærsta lágfargjaldaflugfélag Evrópu. Ryanair hefur hins vegar verið annálað fyrir lélega þjónustu og há aukagjöld. Í fyrra boðaði forstjóri félagsins stefnubreytingu og lofaði að hann og aðrir starfsmenn myndu taka sig á. Í kjölfarið lækkuðu ýmis göld og ný heimasíða var tekin í notkun. Félagið hefur einnig aukið framboð á ferðum til flugvalla í nágrenni við stórborgirnar í stað minni flugvalla út í sveit.

Nýjar vélar með „fágaðri“ lit

Þessi nýja stefna hefur skilað góðum árangri og vélar Ryanair hafa verið betur nýttar í sumar en á sama tíma í fyrra. Stjórnendur félagsins ætla því að halda áfram að bæta ímyndina og nýjasta tillagan gengur út á að gera farþegarýmin huggulegri með því að hætta að mála veggina gula. Fágaðri litur verður notaður í staðinn að sögn forstjórans Michael O’Leary.

Samkvæmt frétt The Telegraph er hins vegar útlit fyrir að guli liturinn verði notaður áfram næstu árin eða þangað til félagið tekur á móti nýjum 737 MAX vélum sínum árið 2019. Icelandair fær sínar vélar af sömu tegund árið áður. Þó með færri sætum.

TENGDAR GREINAR: Farþegarnir geta ekki hallað sér afturMikill munur á launakostnaði flugfélaga
TILBOÐ: 15% AFSLÁTTTUR Á GÓÐU HÓTELI Í KAUPMANNAHÖFN

 

 

Nýtt efni

„Samstarf fólks um allt land er forsenda þess að þróunin verði Grænlandi í hag. Ferðamenn virða ekki sveitamörk heldur eru með hugann allan við að njóta áfangastaða sinna. Þess vegna er svo brýnt að við sem áfangastaðurinn Grænland vinnum saman að því að bjóða upp á óaðfinnanlega og heildstæða upplifun - og náum saman, bæði …

Biðinni er brátt lokið og eftirvæntingarfullir aðdáendur írska rithöfundarins Sally Rooney getað andað léttar því að í liðinni viku var tilkynnt af The Wylie Agency, umboðsskrifstofu rithöfundarins, að ný bók væri væntanleg frá henni þriðjudaginn 24. september 2024.  Alex Bowler, talsmaður Faber & Faber, enska forlags rithöfundarins, sendi líka frá sér tilkynningu í tilefni af væntanlegri  …

Farþegar á Keflavíkurflugvelli gátu að jafnaði valið á milli nærri 10 brottfara á dag til höfuðborgar Bretlands í síðasta mánuði. Þetta er viðbót um eina ferð frá sama tíma í fyrra ef tillit er tekið til þess að nú er hlaupaár. London var sú borg sem oftast var flogið til frá Keflavíkurflugvelli í febrúar samkvæmt …

Það er bannað að auglýsa vín á Íslandi - nema auðvitað í amerískum samfélagsmiðlum og þeim erlendu vefsíðum sem íslenskir lesendur heimsækja. Áfengisauglýsingar eru hinsvegar mikilvæg tekjulind fjölmiðla í löndum allt í kringum okkur enda býr áfengisiðnaðurinn yfir miklu fjármagni og vill viðhalda áhuga neytenda á öllum aldri á þessum viðurkennda en varasama vímugjafa. FF7 …

Með hjálp málgreiningarforrits og athugun á orðanotkun hefur Lapo Lappin komist að því að tvær af vinsælustu bókum Camillu geta varla verið skrifaðar af höfundinum sjálfum og bendir Lappin á að textinn líkist mjög textum eftir annan rithöfund, Pascal Engman. Sjálf neitar Camilla (og það gerir Pascal einnig) öllum ásökunum og telur þær vera ávöxt öfundar …

Stundum fer rás atburða í hring. Flugvélasmiðja Spirit í Wichita var sett á stofn af Stearman Aircraft árið 1927 en tveimur árum síðar eignaðist United Aircraft and Transport Corporation fyrirtækið og rak til ársins 1934. Þá tók Boeing við rekstrinum og í heimsstyrjöldinni síðari, árið 1941, varð Spirit deild innan Boeing. Þannig hélst fyrirkomulagið til …

„Ég er búinn að vera í björgunarsveit í að verða 15 ár og í öllum útköllum tók ég Beef Jerky, þurrkað nautakjöt frá Bandaríkjunum, með mér sem nesti í neyð. Ég gekk til dæmis einu sinni þvert yfir landið, frá Reykjanestá yfir á Langanes og fyrir þá ferð gerði ég mikla leit að góðu, íslensku …

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …