Samfélagsmiðlar

Ítreka klámbann í flugstjórnarklefum

Forsvarsmönnum stærsta flugfélags Kanada gengur illa að fá alla flugmenn félagsins til að fylgja reglum og hætta að skoða og skilja eftir klúra pappíra í flugstjórnarklefanum.

 

 

Forsvarsmönnum stærsta flugfélags Kanada gengur illa að fá alla flugmenn félagsins til að fylgja reglum og hætta að skoða og skilja eftir klúra pappíra í flugstjórnarklefanum.

Yfirflugstjóri Air Canada hótar að reka og kæra þá flugmenn sem hafa komið með „óveiðeigandi efni“ í flugstjórnarklefa félagsins að undanförnu. Þetta er í annað skipti á stuttum tíma sem forsvarsmenn félagsins þurfa að taka á þessu vandamáli samkvæmt frétt CBC news. Samskonar mál kom einnig upp hjá Air Canada fyrir sex árum síðan þegar flugstjóri hjá félaginu kvartaði yfir því að hún hefði fundið klámefni í flugstjórnarklefa. Rannsókn félagsins leiddi þá í ljós að efni sem flokka mætti undir kynþáttafordóma og klám hefði verið í umferð um borð í vélum félagsins.

Pappírar innan um rafmagnsvíra

Í frétt CBC er haft eftir forseta félags kanadískra flugmanna að í flugstjórnarklefanum eigi fólk að einbeita sér að vinnunni en ekki vera með hugann við annað því að geti haft slæmar afleiðingar. Fréttastofan hefur einnig undir höndum skýrslu frá samgöngustofnun Kanada þar sem segir að dæmi séu um að pappírum hafi verið troðið innan um rafmagnsvíra í flugstjórnarklefum Air Canada. Talsmaður félagsins segir í svari til CBC að í þessu tilviki hafi verið um að ræða óviðeigandi nafnspjöld og þau hafi aðeins fundist um borð í vélunum sem fljúga til og frá Las Vegas. Félagið vill hins vegar ekki upplýsa hvaða efni það er sem fundist hefur í klefunum á þessu ári.

Hjá Air Canada starfa um þrjú þúsund flugmenn og þar af eru 150 konur.

TENGDAR GREINAR: Henti ferðatöskum úr vélinniAir Canada bakkar á meðan Icelandair sækir fram
NÝJAR GREINAR: Áfram heimilt að styrkja AkureyrarflugvöllSafna myndum af tillitslausum farþegum

Sérvalin hótel í ódýrari kantinum og í milliverðflokki á vegum Tablet Hotels:

París: MayetThe FiveHotel Thérése London: The RockwellThe Mandeville
Kaupmannahöfn: TwentySevenAlexandra New York: AceSmyth
Barcelona: MarketGranados83 Berlín: KuDamm101Sir F.K. Savigny

 

Nýtt efni

Þessar niðurstöður komu í ljós í könnun sem Jacques Delors-stofnunin gerði í mars í þessum löndum, en niðurstöðurnar fóru ekki mjög hátt fyrr en The Guardian gerði þær að umtalsefni á dögunum. Niðurstöðurnar þykja nefnilega athyglisverðar í ljósi þess að mikið hefur verið rætt um að bakslag hafi orðið í stuðningi almennings í Evrópu við aðgerðir í umhverfismálum. Könnunin …

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …