Samfélagsmiðlar

Flogið beint til Rómar og Dublin

Hingað til hafa pakkaferðir á haustin og vorin verið eina valkosturinn fyrir þá sem vilja fljúga beint héðan til höfuðborga Írlands og Ítalíu. Á því verður breyting næsta sumar.

 

 

 

Hingað til hafa pakkaferðir á haustin og vorin verið eina valkosturinn fyrir þá sem vilja fljúga beint héðan til höfuðborga Írlands og Ítalíu. Á því verður breyting næsta sumar.

Þegar flogið er frá Keflavík til meginlands Evrópu er flugtíminn sjaldnast meiri en rétt rúmir fjórir tímar. Lengra hafa flugfélögin ekki farið í austur, alla vega ekki í reglulegu áætlunarflugi. Í sumar ætla hins vegar forsvarsmenn WOW air að bjóða upp á vikulegar ferðir til Leonardo De Vinci flugvallar í Róm og má reikna með að ferðin þangað taki rúma fjóra og hálfa klukkustund. Með þessari viðbót við leiðakerfið gefst íslenskum túristum kostur á að fljúga beint til tveggja ítalskra borga yfir aðalferðamannatímann því bæði Icelandair og WOW air fljúga til Mílanó yfir sumarmánuðina.

Írland kemst á kortið

Líkt og Róm þá hefur Dublin lengi verið fastur liður í sölubæklingum ferðaskrifstofanna hér á landi. Iceland Express áformaði að hefja flug til írsku borgarinnar fyrir tveimur árum en úr því varð ekki. Í sumar verður Dublin hins vegar fjórði heilsársáfangastaður WOW air. Jómfrúarferð félagsins verður farin 2. júní og verður flogið þrisvar í viku til höfuðborgar Írlands frá Keflavík. Í júní bætist einnig Billund í Danmörku við leiðakerfi WOW air.

Oftar til Spánar, Frakklands og Hollands en sjaldar til Þýskalands

Í haust fjölgaði WOW air ferðum sínum til Alicante og Barcelona og forsvarsmenn félagsins boða áframhaldandi vöxt í Spánarreisum því vikulegum ferðum til borganna tveggja verður fjölgað úr þremur í fjórar. Eins verður bætt við ferðum til Parísar, Mílanó, Berlínar og Amsterdam. Tíðni ferða til Stuttgart og Dusseldorf minnkar hins vegar og Zurich verður ekki lengur á dagskrá félagsins.

Fram kemur í tilkynningu frá WOW air að flugfloti félagsins muni stækka úr fjórum í sex Airbus þotur á næsta ári og gert er ráð fyrir að farþegafjöldinn fari upp í 800 þúsund. Það er aukningum um 60 prósent frá því í ár.

TILBOÐ: 15% afsláttur á góðu hóteli í Kaupmannahöfn
NÝJAR GREINAR: Þráðlaust í Flugstöð Leifs EiríkssonarVilja tryggja flugfarþega fyrir gjaldþrotum

Sérvalin hótel í ódýrari kantinum og í milliverðflokki á vegum Tablet Hotels:

París: MayetThe FiveHotel Thérése London: The RockwellThe Mandeville
Kaupmannahöfn: TwentySevenAlexandra New York: AceSmyth
Barcelona: MarketGranados83 Berlín: KuDamm101Sir F.K. Savigny

 

Nýtt efni
Arnar Guðmundsson, Íslandsstofu

Íslandsstofa vinnur að því að markaðssetja Ísland sem ferðamannaland, kemur íslenskum fyrirtækjum á framfæri á erlendri grundu og liðkar til eftir bestu getu fyrir erlendri fjárfestingu á fimm sviðum atvinnulífs: orku og grænum lausnum, sjávarútvegi og matvælaframleiðslu, hugviti og tækni, listum og skapandi greinum - og loks ferðaþjónustu. Allt byggist þetta á útflutningsstefnu landsins, sem …

Það voru 27.293 starfandi í einkennandi greinum ferðaþjónustu hér á landi í mars 2024 sem er aukning um 2 prósent frá sama tíma í fyrra en 2 prósent færri í samanburði við mars 2018. Það ár voru ferðamenn hér flestir en gert er ráð fyrir álíka ferðamannastraumi í ár. Vægi starfsfólks með íslenskan bakgrunn er …

Þýski bílaframleiðandinn Volkswagen hefur slitið viðræðum við franska Renault um að þróa og smíða saman nýja gerð af rafknúnum smábíl á viðráðanlegu verði, sem keppt gæti við ódýrustu kínversku bílana. Hugmyndin var sú að bíllinn yrðu byggður á grunni Twingo-smábílsins frá Renault. Renault hyggst nú upp á eigin spýtur þróa Twingo áfram sem rafbíl og …

„Pittsburgh flugið fer vel af stað og er ánægjulegt að sjá að farþegar frá 25 Evrópulöndum hafa bókað flug með okkur til Pittsburgh um Ísland og þaðan hafa farþegar bókað flug til 30 áfangastaða Evrópumegin," sagði Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair, í tilefni af fyrstu áætlunarferð flugfélagsins til bandarísku borgarinnar á fimmtudaginn. Forstjórinn lagði um …

Undirbúningur er á lokastigi um að koma á fót ævintýramiðstöð á Suðurlandi, þar sem gistiaðstaða og þjónusta verður tengd þjónustu, gönguferðum og útivist ævintýragjarnra ferðamanna. Ferðafólk, statt við Skógafoss, í ævintýraleit á Suðurlandi - MYND: ÓJ „Það koma stundum mjög athyglisverð verkefni, eins og þegar reynslumikill aðili úr ævintýraferðaþjónustu, sem hefur verið í slíkum rekstri …

Það er auðvitað eðlilegt að Barselóna, höfuðborg Katalóníu, dragi til sín mikinn fjölda ferðafólks. Borgin er fögur, sögurík og spennandi - en líka dálítið þreytt orðin á öllum þessum vinsældum, hömlulausum gestaganginum. Á síðasta ári gistu yfir 12 milljónir manna borginni, um sjö prósentum færri en 2019. Við bætast síðan allir þeir sem koma í …

Argentíski víniðnaðurinn hefur átt erfitt uppdráttar síðustu ár vegna óðaverðbólgu, óstöðugs gengis og minnkandi útflutnings. Það virðist þó heldur vera að lyftast brúnin á vínframleiðendum og virðast þeir helst þakka það harkalegri aðhaldsstefnu öfgakennda frjálshyggjumannsins Javier Milei, sem tók við forsetaembættinu í Argentínu í desember. Það tók strax að hægja á verðbólgu á fyrstu mánuðum …

Árið 2023 var 4.240 bókum bætt á lista yfir bannaðar bækur í Bandaríkjunum. Aldrei fyrr hafa jafn margar bækur verið bannaðar á einu ári. En á síðustu árum hefur þeim bókum sem settar eru á þennan bannlista fjölgað ár frá ári. Afleiðingin er sú að aðgengi að bókunum er takmarkað og þær eru fjarlægðar af …