Samfélagsmiðlar

Tvöfalt fleiri ferðir til Tenerife

Kanaríeyjar bætast brátt við leiðakerfi WOW air og mun félagið bjóða upp á vikuleg flug til Tenerife allt árið um kring. Hingað til hafa aðeins ferðaskrifstofur selt ferðir til spænska eyjaklasans.

 

 

Kanaríeyjar bætast brátt við leiðakerfi WOW air og mun félagið bjóða upp á vikuleg flug til Tenerife allt árið um kring. Hingað til hafa aðeins ferðaskrifstofur selt ferðir til spænska eyjaklasans.

Það er löng hefð fyrir ferðalögum Íslendinga til Kanaríeyja yfir vetrartímann og þá eru í boði leiguflug til Gran Canaria og Tenerife á vegum stærstu ferðaskrifstofa landsins. Á vorin og sumrin sameinast svo Heimsferðir og Úrval-Útsýn um eina vél í viku til Tenerife. Í lok mars ætlar WOW air að hefja áætlunarflug til eyjunnar og verða tvö hundruð sæti í boði í hverri ferð samkvæmt upplýsingum frá flugfélaginu. Með þessari viðbót í lok vetrar tvöfaldast framboð á flugsætum til Tenerife. WOW ætlar að starfrækja flugleiðina allt árið um kring og getur því flogið með ríflega tíu þúsund farþega til Kanaríeyja yfir árið.

Að mestu íslenskir farþegar

Þetta er í fyrsta skipti sem boðið er upp á áætlunarflug héðan til Tenerife og öfugt við flesta aðra áfangastaði flugfélaganna hér á landi þá munu Íslendingar líklega verða langstærsti hluti farþeganna um borð í vélunum til og frá spænsku eyjunni. Svanhvít Friðriksdóttir, upplýsingafulltrúi WOW air, bendir á að spænska borgin Alicante sé sambærilegur áfangastaður og Tenerife að þessu leyti og að flugið þangað gangi mjög vel. „Við seljum mestmegnis af sætunum til Alicante í gegnum vef okkar og reiknum með að gera slíkt hið sama til Tenerife,“ bætir Svanhvít við. Hún segir að einnig verði unnið með ferðaskrifstofum í að bjóða upp á pakkaferðir til Tenerife líkt og til annarra áfangastaða WOW air.

Gæti haft áhrif á fargjöldin

Eins og áður segir þá skipta Heimsferðir og Ferðaskrifstofa Íslands (Úrval-Útsýn, Sumarferðir og Plúsferðir) á milli sín vél Primera Air sem flýgur til Tenerife allt árið. Farþegar Vita fljúga þangað með leiguflugi Icelandair sem stendur fram í byrjun apríl. Stærstu ferðaskrifstofurnar eru með sínar áætlanir í föstum skorðum langt fram á næsta ár. Flug WOW air til Tenerife er því hrein viðbót við núverandi framboð og á næstu misserum kemur í ljós hvaða áhrif það hefur á þróun fargjalda til spænsku eyjunnar.

SÉRVALIN HÓTEL Á VEGUM TABLET HOTELS:

BERLÍN: 15% AFSLÁTTUR Á THE DUDE Í NÓV.KÖBEN: NÓTTIN FRÁ 20 ÞÚSUND Á HOTEL 27LONDON: ROCKWELL FRÁ 17 ÞÚSUND KR.

 

Nýtt efni

Vaxandi óánægju gætir meðal leigusala og húsnæðismiðlara í Bandaríkjunum með það ægivald sem Airbnb hefur á skammtímaleigumarkaðnum. Margir eru sagðir leita leiða til að afla leigutekna utan eða meðfram kerfi bandaríska risans, sem gerir stöðugt meiri kröfur til þeirra sem leigja út vegna þrýstings frá samfélögum sem stynja undan umfangi og markaðsáhrifum skammtímaleigu til ferðafólks.  …

Flugsamstæðan Air France KLM hefur greint frá því að rekstrarhagnaður á síðasta ársfjórðungi hafi minnkað um 30% og er það verri afkoma en flugmálasérfræðingar bjuggust við. Helstu skýringar eru sagðar aukinn starfskostnaður og hærra olíuverð en búist var við. Þetta er veruleiki sem önnur flugfélög hafa almennt verið að kljást við. Á öðrum ársfjórðungi nam …

Þegar stjórnendur Play kynntu í apríl sl. uppgjör fyrirtækisins fyrir fyrstu þrjá mánuði ársins þá brugðu þeir út af vananum og birtu engan árshlutareikning. Þar með fengu fjárfestar og greinendur ekki aðgang að uppfærðum efnahagsreikningi fyrir flugfélagið þar sem meðal annars eigna- og skuldastaða kemur fram. Um leið fengust ekki upplýsingar um hvert eiginfjárhlutfall félagsins …

Suður-kóreski rafhlöðuframleiðandinn LG Energy Solution (LGES) á í viðræðum við þrjá ónefnda kínverska birgja um að framleiða ódýrar bílarafhlöður fyrir Evrópumarkað og bregðast þannig við hærri verndartollum Evrópusambandsins á rafbíla frá Kína.  Þetta hefur Reuters-fréttastofan eftir háttsettum heimildarmanni innan LGES, sem er í hópi stærstu rafhlöðuframleiðenda heims ásamt CATL í Kína, Panasonic í Japan og …

Þó margir njóti guðaveiga í sumarfríinu þá er hásumarið rólegur tími í heimi vínviðskipta. Það er löngu búið að ganga frá sölu á framleiðslu liðins árs en beðið tíðinda af næstu vínuppskeru. Þegar horft er á heildina þá hefur dregið úr vínsölu vegna efnahagsþrenginga og breyttra neysluhátta. En loftslagsbreytingar valda vínbændum víða erfiðleikum og hafa …

Það kemur skýrt fram í afkomutölum rafbílaframleiðandans Tesla að hægt hefur á orkuskiptum í bílasamgöngum. Á fyrri helmingi ársins hefur Tesla selt um 831 þúsund rafbíla en Elon Musk hafði spáð því að á árinu öllu myndu seljast um 1,8 milljónir bíla. Það vantar því enn mikið upp á að sú spá rætist. Sala Tesla …

Áður en Play fór í loftið sumarið 2021 var efnt til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Umsjón með útboðinu höfðu Arctica Finance og Arion banki en þessi tvö fjármálafyrirtæki komu einnig að fjármögnun Wow Air á sínum tíma. Í útboði meðal almennings reyndist umframeftirspurnin áttföld. Í kynningarefni sem fylgdi hlutafjárútboðinu var aðeins ein …

„Okkur er ánægja að tilkynna um fjölgun A350-900-véla í utanlandsflugi og A321neo í innanlandsflugi,“ segir Yukio Nakagawa, innkaupastjóri Japan Airlines, í tilkynningu félagsins um samninga við Airbus um kaup á nýjum þotum. „Með því að flýta því að taka í notkun nýjustu og sparneytnustu flugvélarnar viljum við veita viðskiptavinum okkar besta hugsanlegu þjónustu um leið …