Samfélagsmiðlar

Primera Air selur sín eigin sæti

Þeir sem vilja ferðast á eigin vegum til sólarlanda hafa nú fleiri tækifæri til þess en áður nú þegar Primera Air ætlar að leggja aukna áherslu á sölu farmiða til einstaklinga. Framboð á flugi héðan til Ítalíu eykst töluvert.

 

 

Þeir sem vilja ferðast á eigin vegum til sólarlanda hafa nú fleiri tækifæri til þess en áður nú þegar Primera Air ætlar að leggja aukna áherslu á sölu farmiða til einstaklinga. Framboð á ferðum héðan til Ítalíu eykst töluvert í sumar.

Hingað til hefur nær eingöngu verið hægt að kaupa pakkaferðir héðan til Kanaríeyja, Malaga, Krítar og Mallorca. Á því verður nú breyting þar sem Primera Air ætlar að hefja sölu á flugmiðum til níu áfangastaða í suðurhluta Evrópu og Salzburg í Austurríki. Fram kemur í frétt Viðskiptablaðsins að flogið verði einu sinni til tvisvar í viku á hvern stað.

10 áfangastaðir

Primera Air hefur um langt árabil verið umsvifamikið í leiguflugi frá Íslandi fyrir ferðaskrifstofur en einnig selt á heimasíðu sinni sæti í ferðir til Kaupmannahafnar, Alicante og Billund. Forsvarsmenn Primera Air ætla greinilega að auka þann hluta starfseminnar töluvert á næstunni með því að selja sjálfir flugmiða til Kanarí, Tenerife, Barcelona, Malaga, Palma de Mallorca, Bodrum í Tyrklandi og Chania á grísku eyjunni Krít. Félagið hefur hingað til flogið til flestra þessara áfangastaða í samstarfi við ferðaskrifstofur.

Stóraukið framboð á ferðum til Ítalíu

Einn nýr áfangastaður bætist við úrvalið hjá Primera Air á næsta ári þegar félagið hefur flug til ítölsku borgarinnar Bologna. Þangað hefur ekki verið flogið frá Íslandi síðan Iceland Express hætti starfsemi. Síðustu tvö sumur hefur Mílanó verið eina ítalska borgin sem flogið hefur verið beint til frá Keflavík en í sumar munu hins vegar WOW air og Vueling bjóða upp á áætlunarflug héðan til Rómar. Valkostum íslenskra túrista á ferðum til Ítalíu fjölgar því töluvert á næsta ári.

 

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …