Samfélagsmiðlar

Hleypa ekki léttklæddum flugfarþegum inn

qantas lounge

Fólk sem mætir í sandölum og strandfötum í flug fær ekki aðgang að betri stofum ástralska flugfélagsins Qantas frá og með vorinu. Fólk sem mætir í sandölum og strandfötum í flug fær ekki aðgang að betri stofum ástralska flugfélagsins Qantas frá og með vorinu. Mikill meirihluti farþega félagsins er fylgjandi strangari reglum um klæðaburð.
Það oftast heitt í Ástralíu og heimamenn sjaldan kappklæddir. Sérstaklega ekki þegar þeir eru komnir í frí. Það er því nokkuð um að fólk þar í landi mæti í flug í ermalausum bolum og nánast berleggjað í sandölum.
Forsvarsmenn Qantas, stærsta flugfélags Ástralíu, ætla hins vegar að reyna að hafa áhrif á fataval farþeganna því frá og með 1.apríl nk. verður engum hleypt inn í betri stofur félagsins nema að vera í hefðbundnum fötum. Í frétt The Telegraph er haft eftir einum af forsvarsmönnum Qantas að gripið sé til þessa ráðs vegna síendurtekinna kvartanna frá farþegum sem láta léttklædda fólkið fara í taugarnar á sér. Talsmaður flugfélagsins bendir einnig á að nýju reglurnar séu þær sömu og gildi á mörgum áströlskum veitingastöðum og samkvæmt könnun eru margir fylgjandi þessum nýju kröfum um klæðaburð.

Léttklæddir Íslendingar í Leifsstöð

Það er þó ekki aðeins á suðrænum slóðum þar sem fólk mætir í baðfötum í flug. Yfir sumarmánuðina má nefnilega sjá farþega ganga klæðalitla um Keflavíkurflugvöll en líklega eru það í flestum, ef ekki öllum tilvikum, Íslendingar sem eru nýkomnir heim frá sólarlöndum. Þetta sama fólk sést svo skjálfa á bílastæðinu fyrir framan flugstöðina stuttu síðar innan um kappklædda erlenda ferðamenn. 

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …