Samfélagsmiðlar

Mun easyJet draga úr Íslandsflugi í haust?

easyJet nytt

Það lítur út fyrir að breska flugfélagið ætla að fella niður eina af flugleiðum sínum til Íslands. Það gæti fækkað erlendum ferðamönnum um allt að þrettán hundruð á mánuði. Það lítur út fyrir að breska flugfélagið ætla að fella niður eina af flugleiðum sínum til Íslands. Það gæti fækkað erlendum ferðamönnum um allt að þrettán hundruð á mánuði.
Í lok mars árið 2012 hóf easyJet, næststærsta lággjaldaflugfélag Evrópu, að fljúga til Íslands frá Luton þrisvar í viku. Þremur árum síðar er félagið orðið næst umsvifamesta flugfélagið á Keflavíkurflugvelli og býður upp á rúmlega hundrað áætlunarferðir hingað í mánuði frá sex breskum flugvöllum og einnig Basel og Genf í Sviss. Allar átta flugleiðirnar eru starfræktar allt árið um kring.

Genf ekki til sölu

Í dag er hægt að bóka vetrarflug með easyJet til allra þessara áfangastaða nema til Genfar. Samkvæmt bókunarvél easyJet verður síðasta ferðin þangað farin 24. október en ekki hefur tekist að fá þessar breytingar staðfestar hjá upplýsingafulltrúum easyJet. 

Sjötti hver ferðamaður með easyJet

Í þeim flugvélum sem easyJet nýtir í flugi til og frá Íslandi eru sæti fyrir annars vegar 156 farþega og hins vegar 180. Í mars sl. var sætanýtingin hjá easyJet um 93 prósent en áður hefur komið fram að hlutfall íslenskra farþega hjá félaginu eru rétt um tíund. Það má því áætla að mánaðarlega komi á bilinu tólf til fimmtán þúsund útlendingar til Íslands með easyJet. Tæplega 84 þúsund erlendir ferðamenn fóru frá landinu í síðasta mánuði samkvæmt talningum Ferðamálastofu og það lætur því nærri að sjötti hver túristi hafi flogið hingað með easyJet. Vægi breska félagsins minnkar þó á sumrin því þá fækkar flugferðunum hingað til lands en á sama tíma bæta önnur flugfélag við ferðum.

Frönskum og svissneskum gestum gæti fækkað

Ef ekkert verður út áætlunarflugi easyJet til Genfar næsta vetur má áætla farþegum félagsins á Keflavíkurflugvelli fækki um allt að þrettán hundruð í hverjum mánuði. Genf liggur á landamærum Sviss og Frakklands og því líklegt að báðar þjóðir nýti sér áætlunarflug félagsins hingað til lands og ferðamönnum frá löndum tveimur myndi því fækka hér á landi í kjölfarið nema önnur flugfélög fylli skarð easyJet.

Nýtt efni

Fyrsta skemmtiferðaskip ársins kom til Ísafjarðar um síðustu helgi, þýska AIDAsol með nærri í 2.200 farþega. Á sunnudag koma tvö skip með væntanlega 3.000 - 4.000 farþega. Það er farþegafjöldi undir öllum viðvörunarmörkum sem Ísafjarðarbær ætlar að fylgja í framtíðinni vegna komu skemmtiferðaskipa. Nýsamþykktar fjöldatakmarkanir gilda raunar ekki á þessu ári þar sem bókanir hafa …

Í marsmánuði fór fjöldi erlendra ferðamanna í Japan í fyrsta skipti yfir 3 milljónir, samkvæmt tölum sem birtar voru í síðustu viku. Um 2,7 milljónir komu í febrúar. Auðvitað nýtur japönsk ferðaþjónusta nú uppsafnaðrar löngunar erlendra ferðamanna á að heimsækja loks Japan eftir langvarandi lokun og ferðahindranir í tengslum við Covid-19 en það er ekki …

Jón Atli Benediktsson rektor Háskóla Íslands var heiðraður á ársfundi Meet in Reykjavik í gær. Hann leiddi til sigurs umsókn Íslands um að fá ráðstefnuna „International Geoscience and Remote Sensing Symposium (IGARSS)“ til Reykjavíkur í júlí 2027. Gert er ráð fyrir að 2.500 erlendir vísindamenn og fagfólk á sviði fjarkönnunar frá öllum heimshornum sæki ráðstefnuna …

United Airlines tilkynntu í gær um betri afkomu en vænst var á öðrum ársfjórðungi. Þetta kemur í framhaldi af því að tapið á fyrsta fjórðungi var minna en óttast hafði verið. Megin ástæða þess að vel gengur er einfaldlega mikill áhugi á ferðalögum. Hlutabréf í United hækkuðu strax í fyrstu viðskiptum eftir að tilkynnt var …

Japanskir bílaframleiðandur hafa dregist aftur úr nýrri fyrirtækjum á borð við bandaríska Tesla og kínverska BYD í þróun rafbílasmíði. En menn velta því fyrir sér hvort japanskir framleiðendur á borð við Toyota og Nissan verði ekki fljótir að vinna upp það forskot - og jafnvel ná forystu - með þróun nýrrar gerðar rafhlaðna, sem vonir …

„Viltu nýjan bíl? Ef svarið er já, þá þurfum við að finna pening til að kaupa bílinn. Við getum aflað hans með sjávarútvegi en sú grein er takmörkuð og margir vilja setja skorður á fiskeldi. Til að auka framleiðslu á málmum þarf meiri raforku. Þá er það ferðaþjónustan sem er eftir og því þarf að …

Yfir veturinn eru Bretar fjölmennastir í hópi ferðamanna hér á landi en fyrstu þrjá mánuði þessa árs innrituðu 109 þúsund breskir farþegar sig í flug frá Keflavíkurflugvelli. Fjöldinn stóð í stað frá sama tíma í fyrra en hins vegar fjölgaði brottförum útlendinga um tíund þessa þrjá mánuði. Efnahagsástandið í Bretlandi kann að skýra að það …

Því var fagnað í gær að undirrituð hefði verið viljayfirlýsingu um að Íslandshótel og fjárfestar tengdir Skógarböðunum ætluðu að byggja og reka fjögurra stjörnu hótel við Skógarböðin í Eyjafirði gegnt Akureyri. Á væntanlegu baðhóteli verða 120 herbergi. Sjallinn - MYND: Facebook-síða Sjallans Íslandshótel hafa líka haft áform um að reisa hótel í miðbæ Akureyrar, þar …