Samfélagsmiðlar

Ferðamenn borga tvöfalt verð fyrir pylsurnar

newyork straeti

Það er því miður nokkuð um óheiðarlega pylsusala í New York og borgaryfirvöld ætla að taka á vandanum og óska eftir ábendingum frá túristum. Það er því miður nokkuð um óheiðarlega pylsusala í New York og borgaryfirvöld ætla að taka á vandanum og óska eftir ábendingum frá túristum.
Nýverið var pylsusali við One World Trade Center í New York staðinn að því að rukka ferðalang 30 dollara, eða rúmar þrjú þúsund krónur, fyrir pylsu með öllu. Vanalega kostar rétturinn hins vegar um fjóra dollara (um 500 kr.) á strætum Manhattan. Samkvæmt frétt New York Post eru mýmörg dæmi um að svindlað sé á túristum við pylsustanda borgarinnar og algengt að þeir séu rukkaðir um tvöfalt gjald eða um 8 dollara. Ástæðan fyrir þessu vandamáli er meðal annars sú að verðlistar eru hvergi sjáanlegir við matarvagnana og þar með borga ferðamennirnir uppsett verð í góðri trú. Vandamálið mun vera mest í fjármálahverfi borgarinnar og þar sem ferðamenn eru flestir.

Biðja fólk um að klaga svindlið

Yfirmaður neytendamála í New York segir í viðtali við New York Post að þar í borg sé neytendavernd hátt skrifuð hjá yfirvöldum og nauðsynlegt sé að tryggja að óheiðarlegt sölufólk svindli hvorki á gestum borgarinnar eða heimamönnum sjálfum. Í New York geta þeir sem telja sig hafa verið hlunnfarna af veitingafólki hringt í símanúmerið 311 og kvartað en einnig má fara inn á sérstaka heimasíðu og láta vita af svindlinu.

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …