Samfélagsmiðlar

SAS býður flugmiða án farangursheimildar

sas 860 a

Það bætist jafnt og þétt í hóp þeirra flugfélaga sem rukka farþegana aukalega fyrir farangur. Stærsta flugfélag Norðurlanda ætlar að gera tilraun á þess háttar fyrirkomulagi. Það bætist jafnt og þétt í hóp þeirra flugfélaga sem rukka farþegana aukalega fyrir farangur. Stærsta flugfélag Norðurlanda ætlar að gera tilraun á þess háttar fyrirkomulagi.
Frá og með haustinu geta farþegar SAS sem vilja aðeins ferðast með handfarangur fengið ódýrara far en þeir sem kjósa að innrita töskur. Þar með fylgir félagið í fótspor lággjaldaflugfélaganna en líka flugfélaga eins og Air France, KLM, British Airways og Lufthansa sem öll bjóða þess háttar farmiða á vissum flugleiðum. Þó oftast eingöngu innan Evrópu. Þetta nýja fargjald SAS, sem kallast Go light, verður ekki í boði í Íslandsflugi SAS því samkvæmt frétt Dagens Industri verður það eingöngu á boðstólum á völdum flugleiðum á meginlandinu. Bæði British Airways og Lufthansa bjóða hins vegar upp á farmiða á farangursheimildar í flugi sínu hingað til lands. 

Algengt aukagjald á Keflavíkurflugvelli

Níu af þeim flugfélögum sem halda uppi millilandaflugi frá Keflavíkurflugvelli hafa á boðstólum sérstaka flugmiða fyrir þá sem vilja ferðast með lítinn farangur. Þeir sem þurfa að innrita töskur borga þá aukalega 1700 til 5000 krónur fyrir þá þjónustu hvora leið. Icelandair, sem er lang umsvifamesta flugfélagið hér á landi, hefur ekki farið þessa leið en líkt og kom fram í frétt Túrista í vor er töskugjald stöðugt til skoðunar hjá forsvarsmönnum félagsins.

Nýtt efni

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …