Samfélagsmiðlar

Fyrir þá sem vilja borða „lókal“ í Seattle

mattsinthemarket Nick Jurich

Þó stemningin sé afslöppuð á Matt´s in the Market þá er mönnum dauðans alvara í eldhúsinu og vilja aðeins vinna með besta hráefnið úr nágrenni staðarins. Þó stemningin sé afslöppuð á Matt´s in the Market þá er mönnum dauðans alvara í eldhúsinu og vilja aðeins vinna með besta hráefnið úr nágrenni staðarins.
Matarmarkaðurinn sem kenndur er við Pike Place hefur í meira en öld verið fastur punktur í lífi Seattlebúa. Hann er líka fyrir löngu orðinn eitt helsta kennileiti borgarinnar og ferðalangar eru því fjölmennir á svæðinu. Heimamenn halda þó tryggð við markaðinn enda öfundaverðir af úrvalinu sem þar býðst. 

Það besta úr sveit og sjó

Einn þeirra sem nýtir sér góðgætið sem þangað ratar er Shane Ryan, matreiðslumeistari veitingastaðarins Matt´s in the Market. Staðurinn sá er, eins og nafnið gefur til kynna, við Pike Place Market og úrvalið á markaðnum hefur heilmikið um það að segja hvað er í matinn hverju sinni hjá Ryan. Hann sækir einnig hráefni í nærsveitir Seattle og nálægðin við miðin tryggir honum svo fyrsta flokks sjávarfang. 

Reykt svín og svo ígulker

Aðspurður segir Ryan það alls ekki vera krefjandi að haga eldamennskunni eftir því sem bændur og sjómenn í nágrenninu hafa upp á að bjóða. „Ég þekki ekkert annað,“ segir hann og bætir því við að ekki komi til greina að kaupa inn ódýrara hráefni af verksmiðjubúum. „Kjötið sem þú varst að borða kemur til að mynda frá litlu svínabúi hér rétt hjá sem við höfum unnið með lengi,” segir Ryan og vísar í reiktu svínakótilettuna sem útsendari Túristi hafði nýverið lokið við. „Á morgun verður réttur dagsins hins vegar allt öðruvísi,” bætir hann við og býður Túrista inn í eldhús og sýnir honum ker fullt af ígulkerjum. „Ég var að prófa þau, þetta er algjört lostæti,“ segir hann brosandi. 

Þeir eiga leið um Seattle og vilja kynna sér matarmenningu borgarinnar verða ekki sviknir af heimsókn á Matt´s in the Market og það er klárlega þess virði að gefa réttum dagsins sérstakan gaum. Matt´s in the Market er opinn í hádeginu og á kvöldin alla daga nema sunnudaga en það er vissara að taka frá borð.

Icelandair flýgur til Seattle allt árið um kring og suma daga eru tvær ferðir í boði

TENGDAR GREINAR: SOLTINN Í SEATTLEÍ BORG ÞEIRRA HUGMYNDARÍKUVEGVÍSIR FYRIR SEATTLE

 

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …