Samfélagsmiðlar

Vasaþjófar auka umsvif sín í Berlín

berlin s 860

Það er vissara að passa vel upp á verðmæti þegar ferðast er í höfuðborg Þýskalands. Það er vissara að passa vel upp á verðmæti þegar ferðast er í höfuðborg Þýskalands.
Ferðamenn eru víða skotmark smáþjófa og því miður verða þess háttar rán sífellt algengari í Berlín. Í fyrra voru t.a.m. lagðar inn um 40 þúsund kærur vegna vasaþjófnaðar í borginni sem er aukning um fjórðung frá árinu á undan samkvæmt dagblaðinu Berliner Zeitung. Þar kemur jafnframt fram að hinir fingralöngu eru stórtækastir á vinsælum ferðamannasvæðum eins og við Brandenburgarhliðið, á Potsdamer Plats og í almenningssamgangnakerfinu. Stórir mannfagnaðir á gamlárskvöld og hið árlega maraþon borgarinnar eru einnig góðar vertíðir fyrir vasaþjófa.

Fáir gripnir

Það eru hins vegar ekki aðeins vasar og töskur ferðamanna sem þjófarnir sitja um því í fyrra hurfu líka óvenju mörg reiðhjól eða um 90 á dag. Lögreglan í Berlín er því önnum kafin vegna allra þessara mála en árangurinn lætur á sér standa því að jafnaði tekst aðeins að hafa hendur í hári þjófanna í fjórum tilfellum af hverjum eitt hundrað.

Færri árásir

Víða í Berlín er ekki hægt að borga fyrir þjónustu með greiðslukortum og því þurfa ferðamenn að hafa nokkuð af reiðufé á sér. Það þekkja smákrimmarnir mætavel og reyna því frekar við ferðafólk en heimamenn. En þó þróunin sé slæm á þessu sviði þá hefur ofbeldisfullum ránum fækkað í þýsku höfuðborginni og hefur fjöldi þeirra helmingast sl. áratug samkvæmt frétt þýska blaðsins.

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …