Samfélagsmiðlar

Bestu strandhótelin við Miðjarðarhafið

strond sarah machtsachen

Sum kosta helling en önnur á viðráðanlegu verði. Góð gisting kostar sitt og það á auðvitað líka við þegar haldið er á sólarströnd en listanum er líka nokkur hótel á viðráðanlegu verði.
Að búa á glæsilegu hóteli við fallega strandlengju er eitthvað sem sennilega allir væru til í að fá að upplifa við tækifæri. Gallinn er hins vegar sá að þess háttar gististaðir eru í dýrari kantinum og sérstaklega við Miðjarðarhafið sem lengi hefur laðað til sín velmegandi Evrópubúa. Þeir sem eru hins vegar til í að láta fínheitin eftir sér ættu að vera í góðum málum á hótelunum sem blaðamenn The Telegraph segja vera þau bestu við Miðjarðarhafið og blessunarlega eru þar nokkur sem kosta ekki aleiguna. Hér má sjá umsagnir Telegraph um hótelin (með því að smella á hótelheitið má gera samanburð á gistingunni á hverju hóteli).

Spánn
Hotel Tamariu, Costa Brava
ME Mallorca, Mallorca
Grand Palladium White Island, Ibiza

Frakkland
Hotel Le Negresco, Nice
La Pérouse, Nice
Le Petit Nice, Marseille
Hotel du Cap Eden Roc, Cap d’Antibes
Mas du Langoustier, Ile de Porquerolles

Ítalía
Le Dune, Piscinas, Sardinía
JK Place, Capri
Capofaro Resort, Salina, Sardinía
Belmond Villa Sant’Andrea, Taormina, Sikiley

Króatía
Hotel Mlini, Dubrovnik
Hotel Podstine, Hvar
Hotel Lone
Hotel Adriatic, Rovinj

Grikkland
St Nicholas Bay, Krít
Lindos Blu, Ródos
Delfino Blu, Korfu

Kýpur
Anassa, Asprókremnos

Tyrkland
Olympos Lodge, Antalya
Mandarin Oriental, Bodrum
D-Hotel Maris, Marmaris

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …