Samfélagsmiðlar

Icelandair og WOW í sitthvora áttina til Montreal

montreal stor

Bæði íslensku flugfélögin stíga nú sín fyrstu skref í Montreal. Hjá öðru félaginu hafa fargjöldin lækkað fram að jómfrúarfluginu en hækkað hjá hinu. Bæði íslensku flugfélögin stíga nú sín fyrstu skref í Montreal. Hjá öðru félaginu hafa fargjöldin lækkað fram að jómfrúarfluginu en hækkað hjá hinum.
Það hefur ekki gerst áður að tvö íslensk flugfélög hefji áætlunarflug til nýs áfangastaðar á sama tíma. Það er hins vegar raunin með nýtt áætlunarflug til kanadísku borgarinnar Montreal því í síðustu viku fór WOW air jómfrúarferð sína þangað og eftir helgi lendir vél Icelandair í fyrsta skipti í borginni. Upphaflega ætluðu bæði félög að fljúga fjórar ferðir í viku, WOW allt árið en Icelandair fram á haust. Forsvarsmenn WOW bættu hins vegar fimmtu brottförinni við nýlega og umsvif félagsins í hinum frönskumælandi hluta Kanada verða því talsvert meiri.

Þriðjungi ódýrari

Vegna sérstöðu þessarar flugleiðar í íslenskri flugsögu er áhugavert að bera saman fargjöld félaganna tveggja og nú hefur Túristi í þrígang reiknað út meðalverð þeirra ríflega 200 flugferða sem Icelandair og WOW er munu bjóða upp á milli Íslands og Montreal yfir sumarmánuðina þrjá. Fyrsta könnunin var gerð í lok október og þá kom í ljós að enginn munur (0,4%) var á meðalfargjaldi Icelandair (74.281kr) og WOW (74.101kr) þegar töskugjaldi félagsins var bætt við. Í lok janúar hafði meðalverðið hjá Icelandair hins vegar lækkað um 2 þúsund krónur en hækkað um nærri sextán hundruð krónur hjá WOW.
Í dag er staðan hins vegar gjörbreytt því nú kostar farmiði með Icelandair til Montreal og heim aftur að jafnaði rúmlega eitt hundrað þúsund krónur og hefur hækkað um 40 prósent. Hjá WOW air hefur meðalverðið hins vegar lækkað um rúma tíund eða niður í 67.617 krónur eins og sjá má á súluritinu hér fyrir neðan. Farmiðaverð WOW er því þriðjungi lægra.
Þess má geta að í dag hefur WOW air áætlunarflug til Toronto, fjölmennustu borgar Kanada, en þangað hefur Icelandair flogið um árabil.

Nýtt efni
Arnar Guðmundsson, Íslandsstofu

Íslandsstofa vinnur að því að markaðssetja Ísland sem ferðamannaland, kemur íslenskum fyrirtækjum á framfæri á erlendri grundu og liðkar til eftir bestu getu fyrir erlendri fjárfestingu á fimm sviðum atvinnulífs: orku og grænum lausnum, sjávarútvegi og matvælaframleiðslu, hugviti og tækni, listum og skapandi greinum - og loks ferðaþjónustu. Allt byggist þetta á útflutningsstefnu landsins, sem …

Það voru 27.293 starfandi í einkennandi greinum ferðaþjónustu hér á landi í mars 2024 sem er aukning um 2 prósent frá sama tíma í fyrra en 2 prósent færri í samanburði við mars 2018. Það ár voru ferðamenn hér flestir en gert er ráð fyrir álíka ferðamannastraumi í ár. Vægi starfsfólks með íslenskan bakgrunn er …

Þýski bílaframleiðandinn Volkswagen hefur slitið viðræðum við franska Renault um að þróa og smíða saman nýja gerð af rafknúnum smábíl á viðráðanlegu verði, sem keppt gæti við ódýrustu kínversku bílana. Hugmyndin var sú að bíllinn yrðu byggður á grunni Twingo-smábílsins frá Renault. Renault hyggst nú upp á eigin spýtur þróa Twingo áfram sem rafbíl og …

„Pittsburgh flugið fer vel af stað og er ánægjulegt að sjá að farþegar frá 25 Evrópulöndum hafa bókað flug með okkur til Pittsburgh um Ísland og þaðan hafa farþegar bókað flug til 30 áfangastaða Evrópumegin," sagði Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair, í tilefni af fyrstu áætlunarferð flugfélagsins til bandarísku borgarinnar á fimmtudaginn. Forstjórinn lagði um …

Undirbúningur er á lokastigi um að koma á fót ævintýramiðstöð á Suðurlandi, þar sem gistiaðstaða og þjónusta verður tengd þjónustu, gönguferðum og útivist ævintýragjarnra ferðamanna. Ferðafólk, statt við Skógafoss, í ævintýraleit á Suðurlandi - MYND: ÓJ „Það koma stundum mjög athyglisverð verkefni, eins og þegar reynslumikill aðili úr ævintýraferðaþjónustu, sem hefur verið í slíkum rekstri …

Það er auðvitað eðlilegt að Barselóna, höfuðborg Katalóníu, dragi til sín mikinn fjölda ferðafólks. Borgin er fögur, sögurík og spennandi - en líka dálítið þreytt orðin á öllum þessum vinsældum, hömlulausum gestaganginum. Á síðasta ári gistu yfir 12 milljónir manna borginni, um sjö prósentum færri en 2019. Við bætast síðan allir þeir sem koma í …

Argentíski víniðnaðurinn hefur átt erfitt uppdráttar síðustu ár vegna óðaverðbólgu, óstöðugs gengis og minnkandi útflutnings. Það virðist þó heldur vera að lyftast brúnin á vínframleiðendum og virðast þeir helst þakka það harkalegri aðhaldsstefnu öfgakennda frjálshyggjumannsins Javier Milei, sem tók við forsetaembættinu í Argentínu í desember. Það tók strax að hægja á verðbólgu á fyrstu mánuðum …

Árið 2023 var 4.240 bókum bætt á lista yfir bannaðar bækur í Bandaríkjunum. Aldrei fyrr hafa jafn margar bækur verið bannaðar á einu ári. En á síðustu árum hefur þeim bókum sem settar eru á þennan bannlista fjölgað ár frá ári. Afleiðingin er sú að aðgengi að bókunum er takmarkað og þær eru fjarlægðar af …