Samfélagsmiðlar

Tvísýnt með beint flug til Rómar í sumar

colosseum rom

Ekki víst að boðið verði upp á beint flug til höfuðborgar Ítalíu á næsta ári. Síðustu tvö sumur hafa bæði Vueling og WOW air boðið upp á beint flug til höfuðborgar Ítalíu. Það fyrrnefnda hefur gefið flugleiðina upp á bátinn og WOW air hefur ekki ennþá sett Róm á sumardagskrána.
Lengi vel takmarkaðist áætlunarflug milli Íslands og Ítalíu við sumarferðir Icelandair til Mílanó. Iceland Express bauð svo upp á flug til Bologna um skeið og þegar WOW air hóf starfsemi þá var Mílanó eini ítalski áfangastaður félagsins. Á því varð breyting í fyrrasumar þegar WOW fór jómfrúarferð sína til Rómar en á sama tíma hóf spænska lággjaldaflugfélagið Vueling að fljúga tvisvar í viku til Íslands frá Leonardo da Vinci flugvelli í Róm. Bæði þessi flugfélög héldu uppteknum hætti síðastliðið sumar en nú hafa forsvarsmenn Vueling ákveðið að taka þráðinn ekki upp á næsta ári en þess í stað einbeita sér að heilsársflugi hingað frá Barcelona samkvæmt svari upplýsingafulltrúa félagsins til Túrista. Á heimasíðu WOW air er ennþá ekki hægt að bóka flug til Rómar og ástæðan er sú, að sögn Svanhvítar Friðriksdóttur, talskonu WOW air, að endanleg sumaráætlun félagsins verður ekki tilbúin fyrr en í lok janúar eða í byrjun febrúar. Nánari upplýsingar um framhalda Rómarflug WOW liggja ekki fyrir fyrr en þá.

Of langt til Rómar?

Það tekur hátt í 5 tíma að fljúga héðan til höfuðborgar Ítalíu og það er með því lengsta sem íslensku flugfélögin fljúga yfir á meginland Evrópu. Til að mynda eru flugtíminn til allra áfangastaða Icelandair í Evrópu, fyrir utan Madríd, í mesta lagi rúmlega fjórir klukkutímar en þannig nær félagið að tengja saman flug frá N-Ameríku og Evrópu innan sólarhringsins. WOW air hefur tekið upp sama fyrirkomulag og það er því ekki víst að flug til Rómar henti leiðakerfi félagsins eins vel á næsta ári og það hefur gert síðustu tvö sumur.

Nýr ítalskur áfangastaður á næsta ári

En þó Rómarflug myndi leggjast af þá munu farþegar á Keflavíkurflugvelli áfram getað flogið reglulega til tveggja ítalskra áfangastaða næsta sumar því Primera air ætlar að hefja flug milli Íslands og Trieste líkt og Túristi greindi frá. Þær ferðir verða í boði frá lokum maí og til enda ágústmánaðar en Trieste liggur í norðausturhorni Ítalíu, ekki langt frá Feneyjum og alveg við landamærin að Slóveníu.

Nýtt efni

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …

Sjö af þeim níu þotum sem voru í flota Wow air undir það síðasta voru í eigu flugvélaleigunnar Air Lease Corporation (ALC). Ein þeirra var kyrrsett á Keflavíkurflugvelli í kjölfar gjaldþrots flugfélagsins þann 28. mars árið 2019 en í takt við samkomulag Wow Air og Isavia var ávallt ein þota félagsins eftir á Keflavíkurflugvelli sem …

Það styttist í að Strætó geti boðið farþegum upp á að greiða með bankakortum á snertilausan hátt í vögnum sínum. „Loksins!“ segja vafalaust margir óreglulegir notendur þjónustunnar, sem hafa pirrað sig á því hversu flókið og fráhrindandi greiðslukerfi Strætó er - að þurfa að hlaða niður Klapp-appinu (smáforriti), kaupa sérstaka passa með fyrirframgreiddum fargjöldum og …