Samfélagsmiðlar

Ein taska í stað tveggja í Ameríkuflugi Icelandair

kef taska 860

Breytingar á farangursheimild farþega Icelandair á leið vestur yfir haf. Fargjöld fara lækkandi segir talsmaður félagsins.
Til þessa hafa tvær innritaðar ferðatöskur verið hluti fjargjaldsins í flugi Icelandair til Bandaríkjanna og Kanada en ein taska þegar flogið er til Evrópu. Frá og með 17. janúar næstkomandi verða farangursreglur félagsins samræmdar þannig að ein innrituð ferðataska, auk handfarangurs, verður innifalin í flugfargjaldi á almennu farrými bæði til Evrópu og Norður-Ameríku. Aðspurður um ástæður þessara breytinga segir Guðjón Arngrímsson, upplýsingafulltrúi Icelandair, að aðeins hluti farþega félagsins hafi nýtt sér þess tveggja tösku heimild. Hann bendir jafnframt á að ekkert annað flugfélag hafi tvær töskur innifaldar í fargjaldinu hjá sér og mörg þeirra rukki til að mynda aukalega fyrir allan farangur. „Hjá Icelandair erum við stöðugt að laga þjónustu okkar að nýjum aðstæðum og óskum viðskiptavina. Við bjóðum upp á góð sæti og sætabil, afþreyingarkerfi, þráðlaust netsamband, þrjú farrými, mikla veitingaþjónustu um borð og svo framvegis. Öll okkar þjónusta er í stöðugri skoðun og þróun og samræming á farangursreglunum er liður í því.”

Lækka fargjöld á móti

Samhliða þessum breytingum boðar Icelandair lækkun á fargjöldum til N-Ameríku en sú lækkun er ekki föst tala eða ákveðið hlutfall að sögn Guðjóns. „Verð er að lækka um þessar mundir um nokkur þúsund krónur, en flugverð er breytilegt, eins og allir þekkja og fer mjög eftir eftirspurn og markaðsaðstæðum á hverjum tíma.” En hefur aukin samkeppni í flugi yfir hafið ekki mikil áhrif líka, ekki bara frá Íslandi heldur líka frá Evrópu? „Jú, við sjáum þessa sömu þróun allt í kringum okkur og tökum þátt í henni. Höldum ákveðinni sérstöðu, m.a. með séríslenskum áherslum og blæbrigðum í þjónustunni sem reynist vel, en höldum okkar samkeppnishæfni“.

Þeir sem bóka flug með Icelandair til N-Ameríku fyrir 17. janúar mega taka með sér tvær töskur, óháð því hvenær sjálf ferðin verður farin. Farangursheimild hjá börnum, 2-11 ára, verður á sama tíma aukin því þá verður fólki gert kleift að innrita smákerru ofan á hefðbundna farangursheimild.

Nýtt efni

Stjórnendur rafbílaframleiðandans Tesla leita nú leiða til að draga úr kostnaði og horfa þeir til þess að segja upp 14 þúsund starfsmönnum eða um 10 prósent af vinnuaflinu. Þetta kemur fram í tölvupósti sem forstjóri félagsins, Elon Musk, sendi til starfsfólks samkvæmt frétt sem fagritið Electrek birti í morgun. „Ég hata ekkert meira en þetta …

Stefnt er að því að á hótelinu verði veitingastaður, ráðstefnu- og veislusalur ásamt heilsulind. Síðan er ætlunin að stækka Skógarböðin og tengja þau hótelinu.  Samkvæmt fréttatilkynningu er um að ræða fimm milljarða króna fjárfestingu. Áætlað er að hótelið verði opnað eftir tvö ár, vorið 2026.  „Þetta er virkilega spennandi verkefni sem við hjá Íslandshótelum hlökkum …

Hver hlutur í Icelandair kostaði fyrir opnun Kauphallarinnar í morgun 1 krónu og fjóra aura. Verðið hefur ekki verið svona lágt síðan í nóvember árið 2020 en þá hafði félagið nýverið efnt til hlutafjárútboðs þar sem sölugengið var 1 króna á hlut. Í dag er markaðsvirði Icelandair 43 milljarðar króna og hefur það lækkað um …

Stafræna byltingin gerði fjarvinnu auðveldari og heimsfaraldurinn festi það vinnufyrirkomulag í sessi. Stór og vaxandi hópur fólks nýtir sér þá möguleika sem felast í þessu frelsi - að geta unnið verk sín eiginlega hvar sem er í heiminum, skila unnum verkum af sér án þess að mæta á tiltekinn stað á tilgreindum tíma. Áætlað er …

Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóri Bláfugls, hefur verið ráðinn framkvæmdastjóri viðskiptaþróunar hjá Play. Um er að ræða nýtt svið innan flugfélagsins og verður Sigurður Örn hluti af framkvæmdastjórn flugfélagsins sem nú telur átta manns, einum fleiri en í yfirstjórn Icelandair. Í tilkynningu segir að Sigurður Örn muni hafa það hlutverk að leiða frekari þróun þvert …

Lufthansa-flugsamsteypan tilkynnti í dag að flugferðum til Amman í Jórdaníu, Erbil í Kúrdahéruðum Íraks og Tel Aviv í Ísrael yrði frestað til þriðjudags og ekki yrði flogið til Beirút í Líbanon og Teheran í Íran a.m.k. til fimmtudags vegna stríðsógnarinnar og hernaðaraðgerða í Mið-Austurlöndum. Á flugvellinum í Amman í Jórdaníu - MYND: Unsplash/Cila Photography Reuters-fréttastofan …

Hjá Könglum er rík áhersla lögð á að nýta afurðir úr nærumhverfinu, hvort sem það eru jurtir, afgangar eða aukaafurðir bruggunarferlisins. Sjálfbær hugsun og skynsöm nýting náttúrunnar er auk þess í farabroddi þar sem aldrei er tekið meira en náttúran hefur að gefa, svo hún geti tekið við sér aftur eftir uppskeruna. Heitið Könglar varð …

Árið 2001 starfaði Khaled Hosseini sem heimilislæknir en stundaði bókaskrif í frístundum sínum. Hann vaknaði á hverjum morgni klukkan 4:30 og sat við eldhúsborðið yfir bókaskrifum fyrstu þrjár morgunstundirnar. Síðan fór hann í sturtu, klæddi sig og keyrði á læknastofuna til að meðhöndla sjúklinga sína. En sjálfur segir höfundurinn að allan þann tíma sem hann …