Samfélagsmiðlar

Innanlandsflug gæti fengið ríkisstyrk

akureyri egilsstadir

Innanlandsflug verður ekki útilokað lengur frá styrkjum en aðeins hafa borist þrjár umsóknir um styrki fyrir millilandaflug til Akureyrar og Egilsstaða. Innanlandsflug verður ekki útilokað lengur frá styrkjum en aðeins hafa borist þrjár umsóknir um styrki fyrir millilandaflug til Akureyrar og Egilsstaða.
Síðastliðið haust samþykkti ríkisstjórn Íslands stofnun Flugþróunarsjóðs en markmiðið með honum er að efla millilandaflug til og frá Akureyri og Egilsstöðum. Sjóðurinn hefur til ráðstöfunar 300 milljónir króna á ári til ársins 2019 auk 100 milljóna króna fyrir síðasta ár. Samtals verður því milljarður settur í þetta verkefni að því gefnu að einhver flugfélög sýni reglulegu millilandaflugi frá landsbyggðinni áhuga.
Í fyrra bárust þrjár umsóknir til sjóðsins og þar af afgreiddi stjórn hans eina, 10 milljón króna styrk í tengslum við flug frá London til Egilsstaða sl. sumar.
Ekki hafa borist frekari umsóknir í ár samkvæmt upplýsingum frá Flugþróunarsjóði og þar sem áætlanir flugfélaga eru alla jafna kynntar með góðum fyrirvara er ekki útlit fyrir að það gangi verulega á fjármagn sjóðsins í ár. 

Innanlandsfulug líka gjaldgengt

Í reglum Flugþróunarsjóðs segir að það sé forsenda styrkveitingar úr honum að um sé að ræða beint flug frá útlöndum og þar með er allt innanlandsflug útilokað frá styrkjum. Samkvæmt heimildum Túrista stendur hins vegar til að gera breytingar reglunum og opna fyrir styrki fyrir innanlandflug í tengslum við millilandaflug. Ef af þessu verður þá gætu til að mynda forsvarsmenn Flugfélags Íslands sótt um styrk fyrir áætlunarflug félagsins milli Keflavíkurflugvallar og Akureyrar sem hefst í næsta mánuði. Samkvæmt upplýsingum frá atvinnuvegaráðuneytinu þá er von á tilkynningu um breytingar á reglum sjóðsins á næstu dögum.

Nýtt efni

Stjórnendur rafbílaframleiðandans Tesla leita nú leiða til að draga úr kostnaði og horfa þeir til þess að segja upp 14 þúsund starfsmönnum eða um 10 prósent af vinnuaflinu. Þetta kemur fram í tölvupósti sem forstjóri félagsins, Elon Musk, sendi til starfsfólks samkvæmt frétt sem fagritið Electrek birti í morgun. „Ég hata ekkert meira en þetta …

Stefnt er að því að á hótelinu verði veitingastaður, ráðstefnu- og veislusalur ásamt heilsulind. Síðan er ætlunin að stækka Skógarböðin og tengja þau hótelinu.  Samkvæmt fréttatilkynningu er um að ræða fimm milljarða króna fjárfestingu. Áætlað er að hótelið verði opnað eftir tvö ár, vorið 2026.  „Þetta er virkilega spennandi verkefni sem við hjá Íslandshótelum hlökkum …

Hver hlutur í Icelandair kostaði fyrir opnun Kauphallarinnar í morgun 1 krónu og fjóra aura. Verðið hefur ekki verið svona lágt síðan í nóvember árið 2020 en þá hafði félagið nýverið efnt til hlutafjárútboðs þar sem sölugengið var 1 króna á hlut. Í dag er markaðsvirði Icelandair 43 milljarðar króna og hefur það lækkað um …

Stafræna byltingin gerði fjarvinnu auðveldari og heimsfaraldurinn festi það vinnufyrirkomulag í sessi. Stór og vaxandi hópur fólks nýtir sér þá möguleika sem felast í þessu frelsi - að geta unnið verk sín eiginlega hvar sem er í heiminum, skila unnum verkum af sér án þess að mæta á tiltekinn stað á tilgreindum tíma. Áætlað er …

Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóri Bláfugls, hefur verið ráðinn framkvæmdastjóri viðskiptaþróunar hjá Play. Um er að ræða nýtt svið innan flugfélagsins og verður Sigurður Örn hluti af framkvæmdastjórn flugfélagsins sem nú telur átta manns, einum fleiri en í yfirstjórn Icelandair. Í tilkynningu segir að Sigurður Örn muni hafa það hlutverk að leiða frekari þróun þvert …

Lufthansa-flugsamsteypan tilkynnti í dag að flugferðum til Amman í Jórdaníu, Erbil í Kúrdahéruðum Íraks og Tel Aviv í Ísrael yrði frestað til þriðjudags og ekki yrði flogið til Beirút í Líbanon og Teheran í Íran a.m.k. til fimmtudags vegna stríðsógnarinnar og hernaðaraðgerða í Mið-Austurlöndum. Á flugvellinum í Amman í Jórdaníu - MYND: Unsplash/Cila Photography Reuters-fréttastofan …

Hjá Könglum er rík áhersla lögð á að nýta afurðir úr nærumhverfinu, hvort sem það eru jurtir, afgangar eða aukaafurðir bruggunarferlisins. Sjálfbær hugsun og skynsöm nýting náttúrunnar er auk þess í farabroddi þar sem aldrei er tekið meira en náttúran hefur að gefa, svo hún geti tekið við sér aftur eftir uppskeruna. Heitið Könglar varð …

Árið 2001 starfaði Khaled Hosseini sem heimilislæknir en stundaði bókaskrif í frístundum sínum. Hann vaknaði á hverjum morgni klukkan 4:30 og sat við eldhúsborðið yfir bókaskrifum fyrstu þrjár morgunstundirnar. Síðan fór hann í sturtu, klæddi sig og keyrði á læknastofuna til að meðhöndla sjúklinga sína. En sjálfur segir höfundurinn að allan þann tíma sem hann …