Samfélagsmiðlar

Fækka flugferðum hingað frá Þýskalandi

airberlin 860

Airberlin dregur úr áætlunarflugi sínu til Íslands frá Munchen í vor og haust. Ástæðan er þó ekki minnkandi eftirspurn eftir Íslandsferðum. Airberlin dregur úr áætlunarflugi sínu til Íslands frá Munchen í vor og haust. Ástæðan er þó ekki minnkandi eftirspurn eftir Íslandsferðum.
Fá erlend flugfélög hafa eins mikla reynslu af Íslandsflugi og Airberlin en þetta næst stærsta flugfélag Þýskalands hefur boðið upp á áætlunarferðir hingað síðustu 12 sumur frá nokkrum af fjölmennustu borgum Þýskalands og Vínarborg í Austurríki. Auk þess fljúga þotur félagsins til Keflavíkurflugvallar allt árið um kring frá Berlín og Dusseldorf.
Í áætlun Airberlin fyrir komandi sumar er gert ráð fyrir þremur ferðum í viku til Íslands frá Munchen frá vori og fram á haust. Í síðustu viku felldi félagið hins vegar niður allt flug sitt hingað frá Munchen í maí og einnig frá lokum september og út október. Theresa Kahn, talskona Airberlin, segir í samtali við Túrista að ástæðan fyrir þessari breytingu sé rekstrarleg en skrifist ekki á minnkandi áhuga Þjóðverja á Íslandsferðum. „Eftirspurn eftir flugi okkar til Íslands er jöfn og við erum ánægð með þróunina á þessum flugleiðum okkar til landsins.“
Samkvæmt talningu Túrista þá fækkar ferðum Airberlin til Íslands í vor og haust um 26 en þotur félagsins rúma 179 farþega. Þar með dregst framboð á flugi hingað frá Munchen saman um 4.654 sæti í ár en Icelandair flýgur til borgarinnar allt árið um kring og Lufthansa stundar Íslandsflug þaðan yfir sumarið.

Fleiri þýskir áfangastaðir en áður

Airberlin hefur átt við rekstrarvanda að stríða um langt skeið og í vetur þurfti félagið skera niður flugflota sinn töluvert. Þrátt fyrir það var áætlun Íslandsflugs Airberlin fyrir þetta ár nær óbreytt frá því í fyrra að frátöldu sumarfluginu hingað frá Hamborg en þangað fljúga bæði Icelandair og Eurowings. Í heildina er í boði beint flug héðan héðan til 11 þýskra borga í ár þar af í fyrsta skipti til Dresden og Nürnberg.
Flugsamgöngur milli Íslands og Þýskalands hafa einnig aukist yfir vetrarmánuðina og þar með fjölgar þýsku ferðmönnunum. Fyrstu þrjá mánuðina í ár hefur aukningin í komum þýskra túrista numið 71,5 prósentum samkvæmt talningu Ferðamálastofu.

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hagnaðurinn á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30% milli ára og var EBITDA félagsins 3,1 milljarður króna og jókst um fjórðung. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …