Samfélagsmiðlar

10 bestu ferðamannaborgirnar að mati Lonely Planet

Ferðaritið víðfræga hefur gefið út lista yfir þær borgir sem sérfræðingar þess segja þær áhugaverðustu fyrir túrista á næsta ári.

Þeir eru ófáir ferðalangarnir sem fara um með ferðabækur Lonely Planet og rit þess um Ísland mun vera áberandi á borðum veitingahúsa hér á landi þar sem túristar sitja að snæðingi. Trúverðugleiki Lonely Planet er nefnilega mikill og nýverið gáfu skríbentar þess út lista yfir þær 10 borgar sem þeir mæla helst með á næsta ári. Að þessu sinni á Evrópa þar fimm fulltrúa og í umsögn Lonely Planet um Seville, sem toppar listann, segir að nú séu dagar umferðaröngþveitis liðnir í miðborginni og í staðinn fari fólk þar um hjólandi eða með almenningssamgöngum. Það einfaldi ferðamönnum að njóta hinnar sögulegu og fallegu Seville sem meðal annars bregður fyrir í hinum vinsælu Game of Thrones, líkt og Ísland.

Stöku sinnum er í boði leiguflug héðan til Seville og á næsta ári hefst áætlunarflug WOW air héðan til bandarísku borgarinanr Detroit sem er í öðru sæti á listanum. Frá Keflavíkurflugvelli flýgur Icelandair svo allt árið til Hamborgar sem í fjórða sæti og sömuleiðis til Ósló sem er í því tíunda. Þangað er líka hægt að fá far héðan með SAS og Norwegian. Til Antwerpen má líka auðveldlega komast frá Brussel en til belgísku höfuðborgarinnar fljúga bæði íslensku flugfélögin. Öllu flóknara ferðalag bíður þeirra sem ætla að heimsækja hinar borginnar fimm.

Bestu ferðamannaborgir ársins 2018 að mati Lonely Planet

  1. Seville á Spáni
  2. Detroit í Bandaríkjunum
  3. Canberra í Ástralíu
  4. Hamborg í Þýskalandi
  5. Kaohsiung í Taívan
  6. Antwerpen í Belgíu
  7. Matera á Ítalíu
  8. San Juan í Puerto Rico
  9. Guanajuato í Mexíkó
  10. Ósló í Noregi

 

 

 

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …