Samfélagsmiðlar

137 viðbótarferðir til Íslands

Stærsta flugfélag Þýskalands sér tækifæri í auknu Íslandsflugi á sama tíma og framboð á flugi milli Íslands og Þýskalands hefur dregist saman.

Hið nýja útlit Lufthansa. Guli liturinn úr merki félagsins heyrir nú sögunni til.

Um langt skeið hefur Lufthansa boðið upp á áætlunarflug til Íslands en lengi vel takmarkaðist það við næturflug yfir sumarmánuðina. Í fyrra hóf flugfélagið að fljúga til Íslands allt árið um kring frá Frankfurt en áfram eru ferðirnar til Munchen bundnar við aðalferðamannatímabilið. Í sumar bætir félagið hins vegar við fjölda brottfara frá þessum tveimur stærstu flugvöllum Þýskalands og í heildina verða viðbótarferðirnar 137 frá maí og fram í október.

„Lufthansa heldur áfram að vaxa á Íslandi í takt við að bjóðum sífellt fleiri farþega velkomna í ferðir okkar til og frá Keflavíkurflugvelli. Á síðasta ári hófum við að bjóða upp á beinar tengingar frá Frankfurt til Íslands allt árið um kring og núna, þegar sumarið er innan seilingar, gerum við ráð fyrir meiri eftirspurn og þar með aukum við framboð okkar frá Frankfurt og Munhen um 62 prósent. Við erum mjög ánægð með þennan vöxt og sérstaklega að gefa Íslendingum kost á því að fljúga beint á tvo helstu flugvelli Evrópu og þaðan lengra út í heim,” segir Andreas Köster, svæðisstjóri Lufthansa á Bretlandi, Írlandi og Íslandi.

Á sama tíma og Lufthansa bætir í flugið til Keflavíkurflugvallar þá hefur orðið samdráttur á flugi milli Íslands og Þýskalands. Vegur þar þyngst brotthvarf Airberlin sem varð gjaldþrota í vetur en einnig munar um að Eurowings, dótturfélag Lufthansa, hefur fækkað ferðum hingað og eins fækkar ferðum Icelandair til meginlands Evrópu í sumar þar sem félagið hefur lagt niður allt næturflug frá Íslandi.

Nýtt efni

„Afkoma fyrsta ársfjórðungs var í takt við væntingar okkar en rekstrarniðurstaðan í janúarmánuði litaðist af áhrifum alþjóðlegrar umfjöllunar um eldgos á Reykjanesi. Við nýttum þann mikla sveigjanleika sem félagið býr yfir til að laga sætaframboð að markaðsaðstæðum og jukum fjölda tengifarþega um 48 prósent með aukinni áherslu á þann markað þar sem markaðurinn til Íslands …

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …