Samfélagsmiðlar

Óvenjulegur febrúar hjá Icelandair

Öfugt við mánuðina á undan þá dró flugfélagið úr framboði í febrúar og farþegum fækkaði um nærri 10 þúsund.

icelandair 767 757

Í febrúar í hittifyrra þá jók Icelandair framboð sitt á sætum um nærri fjórðung og aukning var 18% á sama tíma í fyrra. Í nýliðnum febrúar drógst framboðið hins vegar saman um 1% og hefur það ekki gerst lengi að félagið bæti ekki í á milli ára. Farþegum Icelandair fækkaði svo í febrúar um 5% sem eru þónokkur niðursveifla og í tilkynningu frá félaginu segir að samdráttinn megi að mestu leyti rekja til fækkunar farþega til Íslands. „Þar var eftirspurn ekki að aukast í takt við heildarframboðsaukningu á markaðinum,“ segir jafnframt í tilkynningunni.

Í heildina fækkaði farþegum Icelandair um nærri 10 þúsund í febrúar og miðað við ofannefnda skýringu frá flugfélaginu má gera ráð fyrir að erlendum ferðamönnum um borð í vélum félagsins hafi fækkað álíka mikið. Hvaða áhrif það hefur á heildarfjölda erlendra ferðamanna hér á landi kemur í ljós þegar Ferðamálastofa birtir sína talningu. En í febrúar í fyrra komu hingað rúmlega 148 þúsund erlendir ferðamenn.

Hafa ber í huga að inn í þeirri tölu eru útlendingar búsettir á Íslandi og líka farþegar sem nýta Keflavíkurflugvöll sem skiptistöð og koma því ekki inn í landið á milli flugferða yfir hafið.

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …