Samfélagsmiðlar

WOW air reports a loss for 2017

The Icelandic low cost airline announced Friday that it operated on a deficit last year. The previous years had been profitable.

wow gma Friðrik Örn Hjaltested

The Icelandic low-cost carrier has announced its results for the year 2017, revealing it operated at a loss for the first time since entering the US market in 2015.

WOW air’s has experienced phenomenal growth since launching its first transatlantic flight in 2015. The company reported a profit in 2015, and again in 2016 (30 million USD). Since then, the privately held company has stayed mum on its earnings. That is up until last week, when it reported a net loss of 22 million USD for the financial year of 2017.

WOW air revealed on Friday, that its earnings for 2017 had been 486 million USD, an increase of 58 percent from the previous year. The company reported EBIT loss was 13.5 million USD in 2017.

According to a company statement, WOW air’s expectations for 2019 are good, despite the company facing higher oil prices and problems linked to the volatility of the Icelandic krona (ISK).

The company was founded in 2011 by Skúli Mogensen and has grown rapidly since. The airline launched its first transatlantic flight in 2015 and now offers non-stop flights to 40 destinations across Europe and the US. This year, the carrier added three new Airbus A321 aircrafts and four Airbus A330 to its fleet, which by the end of the year will count 24 planes in total.

“WOW air has grown and invested heavily in the past years. These investments were made to ensure the company’s future prospects. 2015 and 2016 were extremely good years for the company, however, 2017 was not. The operating loss we experienced last year was due to the company’s growth and ongoing expenses. External factors, such as rising oil prices, a volatile local currency, and increasing competition on our key markets, also presented the company with some difficulties. However, I’m positive 2018 will be defined by continued growth,” said Skúli Mogensen, the founder and CEO of WOW air.

 

 

Nýtt efni

Þessar niðurstöður komu í ljós í könnun sem Jacques Delors-stofnunin gerði í mars í þessum löndum, en niðurstöðurnar fóru ekki mjög hátt fyrr en The Guardian gerði þær að umtalsefni á dögunum. Niðurstöðurnar þykja nefnilega athyglisverðar í ljósi þess að mikið hefur verið rætt um að bakslag hafi orðið í stuðningi almennings í Evrópu við aðgerðir í umhverfismálum. Könnunin …

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …