Samfélagsmiðlar

Vonin lifir hjá WOW

Nú í lok dags berast ánægjuleg tíðindi af WOW air.

Þotur fjögurra þeirra flugfélaga sem Indigo á hlut í. WOW air gæti orðið eitt af dótturfélögunum fyrr en síðar.

Í morgun var tilkynnt að fallið yrði frá kaupsamningi Icelandair við WOW air og í framhaldinu sagði Skúli Mogensen að hann vonaðist eftir að geta fært starfsfólki sínu góð tíðindi fljótlega en útilokaði heldur ekki uppsagnir. Seinni partinn í dag sagði Airport Associates, einn stærsti samstarfsaðili WOW air hér á landi, upp 237 starfsmönnum.

Það hefur því verið þungt hljóð í greiningaraðilum, verkalýðsforkólfum, stjórnmálamönnum og fleiri í dag en núna, rétt fyrir miðnætti, tilkynnir WOW air að félagið hafi náð bráðabirgðasamkomulagi við bandaríska fjárfestingafélagið Indigo Partners um kaup á hlut í íslenska flugfélaginu.

Það var Mbl.is sem sagði fyrst frá og samkvæmt frétt miðilsins verður Skúli Mo­gensen verður áfram stærsti fjár­fest­ir­inn í WOW air ef viðskipt­in ganga eft­ir. „Eft­ir­spurn­in eft­ir lággjaldaþjón­ustu held­ur áfram að aukast úti um all­an heim og með Indigo sem hlut­hafa von­umst við til að not­færa okk­ur þetta spenn­andi markaðstæki­færi,“ seg­ir Skúli í til­kynn­ing­unni. Ég hlakka til að starfa með Indigo og ég er sann­færður um að þetta er besta lang­tíma­skrefið fyr­ir starfs­fólk okk­ar og farþeg­ana,“ seg­ir hann samkvæmt frétt Mbl.is.

Indigo Partners á hlut í nokkrum lággjaldaflugfélögum víðs vegar um heiminn og er til að mynda stærsti hluthafinn í ungverska lággjaldaflugfélaginu Wizz Air en flugfélagið flýgur hingað til lands frá 9 evrópskum borgum. Í samtali við Túrista sagði blaðafulltrúi Indigo partners að ekki yrðu veittar neinar viðbótarupplýsingar um samkomulagið. Það liggur því ekki fyrir hversu langan tíma aðilar ætla sér í að ganga frá samkomulagi eða hversu mikið fé Indigo Partners lætur inn í rekstur WOW.

 

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …