Samfélagsmiðlar

Ferðaskrifstofur bera ábyrgð á farþegum

Þór Bæring hjá Gaman ferðum segist hafa trú á að staðan WOW air leysist en flugfélagið á minnihluta í ferðaskrifstofunni.

Frá tyrkneskri sólarströnd en Gaman ferðir bjóða meðal annars upp á ferð til Tyrklands um páskana í leiguflugi með WOW.

„Við erum að sjálfsögðu með varaplan. Það er skylda okkar sem ferðaskrifstofa að bjóða okkar viðskiptavinum upp á sambærileg ferð, eða endurgreiða þeim, ef eitthvað gerist hjá okkar samstarfsaðilum sem verður til þess að við getum ekki veitt þá þjónustu sem keypt var hjá okkur,“ segir Þór Bæring, hjá Gaman ferðum, aðspurður um veika stöðu WOW air.

Flugfélagið á 49 prósent hlut í ferðaskrifstofunni en þrátt fyrir tengslin við þá segir Þór að Gaman ferðir kaupi flug hjá fleiri félögum en þó mest af WOW. „Við höfum trú á því að þetta muni fara vel þannig að farþegar okkar verði ekki fyrir neinum óþægindum,“ segir Þór.

En eins og áður hefur komið þá fara nú fram viðræðr milli forsvarsfólk Icelandair og WOW air um mögulega yfirtöku Icelandair á keppinaut sínum. Ef ekkert verður af því má gera ráð fyrir að rekstur WOW gæti stöðvast fljótlega í framhaldinu. Staðan er því viðkvæm en líkt og Þór bendir á þá eru réttindi þeirra sem hafa keypt alferðir, þ.e. flug og hótel í einum pakka, meiri en almennra flugfarþega. Þeir eiga aðeins rétt á endurgreiðslu á ónýttum farmiðum í gegnum færslufyrirtæki.

 

 

 

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …