Samfélagsmiðlar

Endurskoða sumaráætlunina

Icelandair hefur tekið á leigu tvær Boeing 767 farþegaflugvélar og boðar breytingar á flugáætlun félagsins yfir aðalferðamannatímabilið.

icelandair 767 757

Boeing 767 og Boeing 757 þotur.

Breytingar í samkeppnisumhverfinu eru sagðar ástæður þess að stjórnendur Icelandair endurskoða nú sumaráætlun félagsins. Þetta kemur fram í tilkynningu frá félaginu og dylst engum að þarna er vísað til brotthvarfs WOW air. Þessi helsti keppinautur Icelandair á íslenska markaðnum skilur eftir sig stórt skarð jafnvel þó WOW hafi verið búið að draga verulega úr umsvifum sínum frá síðasta sumri. Í tilkynningu Icelandair segir að félagið hafi möguleika á að auka framboð yfir háannatíma þegar kyrrsetningu Boeing MAX þota félagsins verður aflétt.

Núverandi sumaráætlun Icelandair byggir á því að félagið hafi níu Boeing MAX þotur til umráða en líkt og Túristi greindi frá í gær þá vinnur félagið að því að leigja flugvélar til að tryggja að flugáætlun Icelandair raskist sem minnst. Félagið staðfesti svo í dag að búið væri að leigja tvær Boeing 767 breiðþotur og unnið væri að því að leigja eina vél í viðbót fyrir sumarið. Samkvæmt upplýsingum frá Icelandair er ólíklegt að sú verði jafnframt breiðþota en flugvélarnar þrjár verða í rekstri hjá Icelandair út septembermánuð.

Í flugflota Icelandair eru fyrir fjórar breiðþotur og þær verða þá samtals sex í sumar. Í þessum flugvélum eru sæti fyrir 262 farþega en til samanburðar geta Boeing MAX 8 þoturnar flogið með 160 farþega og sætin í MAX 9 eru 176. Stærðarmunurinn er því töluverður og þar með gætu stjórnendur Icelandair valið að sameina brottfarir þó ekkert hafi verið gefið út um það. Á sama tíma gætu verið tækifæri í því fyrir Icelandair að auka framboð á flugsætum til evrópskra borga eins og Amsterdam, Frankfurt og Parísar enda var WOW stórtækt í flugi til þessara staða.

Sem fyrr segir þá er ennþá óvissa um hvenær MAX þotunum verður hleypt í loftið á ný en Icelandair hefur þegar fellt niður sumarflug til Cleveland og Halifax og var kyrrsetning nýju þotanna sögð ein af ástæðum þeirrar ákvörðunar.

 

Nýtt efni

Stjórnendur rafbílaframleiðandans Tesla leita nú leiða til að draga úr kostnaði og horfa þeir til þess að segja upp 14 þúsund starfsmönnum eða um 10 prósent af vinnuaflinu. Þetta kemur fram í tölvupósti sem forstjóri félagsins, Elon Musk, sendi til starfsfólks samkvæmt frétt sem fagritið Electrek birti í morgun. „Ég hata ekkert meira en þetta …

Stefnt er að því að á hótelinu verði veitingastaður, ráðstefnu- og veislusalur ásamt heilsulind. Síðan er ætlunin að stækka Skógarböðin og tengja þau hótelinu.  Samkvæmt fréttatilkynningu er um að ræða fimm milljarða króna fjárfestingu. Áætlað er að hótelið verði opnað eftir tvö ár, vorið 2026.  „Þetta er virkilega spennandi verkefni sem við hjá Íslandshótelum hlökkum …

Hver hlutur í Icelandair kostaði fyrir opnun Kauphallarinnar í morgun 1 krónu og fjóra aura. Verðið hefur ekki verið svona lágt síðan í nóvember árið 2020 en þá hafði félagið nýverið efnt til hlutafjárútboðs þar sem sölugengið var 1 króna á hlut. Í dag er markaðsvirði Icelandair 43 milljarðar króna og hefur það lækkað um …

Stafræna byltingin gerði fjarvinnu auðveldari og heimsfaraldurinn festi það vinnufyrirkomulag í sessi. Stór og vaxandi hópur fólks nýtir sér þá möguleika sem felast í þessu frelsi - að geta unnið verk sín eiginlega hvar sem er í heiminum, skila unnum verkum af sér án þess að mæta á tiltekinn stað á tilgreindum tíma. Áætlað er …

Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóri Bláfugls, hefur verið ráðinn framkvæmdastjóri viðskiptaþróunar hjá Play. Um er að ræða nýtt svið innan flugfélagsins og verður Sigurður Örn hluti af framkvæmdastjórn flugfélagsins sem nú telur átta manns, einum fleiri en í yfirstjórn Icelandair. Í tilkynningu segir að Sigurður Örn muni hafa það hlutverk að leiða frekari þróun þvert …

Lufthansa-flugsamsteypan tilkynnti í dag að flugferðum til Amman í Jórdaníu, Erbil í Kúrdahéruðum Íraks og Tel Aviv í Ísrael yrði frestað til þriðjudags og ekki yrði flogið til Beirút í Líbanon og Teheran í Íran a.m.k. til fimmtudags vegna stríðsógnarinnar og hernaðaraðgerða í Mið-Austurlöndum. Á flugvellinum í Amman í Jórdaníu - MYND: Unsplash/Cila Photography Reuters-fréttastofan …

Hjá Könglum er rík áhersla lögð á að nýta afurðir úr nærumhverfinu, hvort sem það eru jurtir, afgangar eða aukaafurðir bruggunarferlisins. Sjálfbær hugsun og skynsöm nýting náttúrunnar er auk þess í farabroddi þar sem aldrei er tekið meira en náttúran hefur að gefa, svo hún geti tekið við sér aftur eftir uppskeruna. Heitið Könglar varð …

Árið 2001 starfaði Khaled Hosseini sem heimilislæknir en stundaði bókaskrif í frístundum sínum. Hann vaknaði á hverjum morgni klukkan 4:30 og sat við eldhúsborðið yfir bókaskrifum fyrstu þrjár morgunstundirnar. Síðan fór hann í sturtu, klæddi sig og keyrði á læknastofuna til að meðhöndla sjúklinga sína. En sjálfur segir höfundurinn að allan þann tíma sem hann …