Samfélagsmiðlar

Þangað fara Íslendingar um páskana

Akureyri lokkar marga Íslendinga til sína yfir páskahelgina og fjöldi fólks ætlar að verja næstu dögum á erlendri grundu.

Frá Akureyri.

Það er löng hefð fyrir því að Íslendingar séu á faraldsfæti um páska og það er að verða árviss viðburður að bílastæðin við Flugstöð Leifs Eiríkssonar fyllist á skírdag. Það er því óhætt að fullyrða að ófáir ætla að nýta komandi frídaga í ferðalög út í heim og samkvæmt úttekt sem hótelbókunarfyrirtækið Booking.com vann fyrir Túrista þá hafa flestir Íslendingar bókað sér gistingu í London um páskana. Þar á eftir kemur Akureyri og síðan höfuðborgir Þýskalands, Danmerkur og Frakklands.
„Norðurland hefur í gegnum tíðina verið vinsælasti vetraráfangastaður Íslendinga og fólk komið í skíðaferðir bæði í vetrarfríum og um páskana,“ segir Arnheiður Jóhannsdóttir, framkvæmdastjóri Markaðsstofu Norðurlands. Og vinsældir bæjarins meðal Íslendinga eru þýðingamiklar fyrir ferðaþjónustu bæjarins og ekki síður nærsveitir. „Íslendingarnir eru duglegir að nýta sér þjónustu sem er í boði, auðvitað skíðasvæðin og síðan líka sundlaugar, veitingastaði, skemmtistaði og versla vel. Það sem við sjáum gerast nú síðustu tvö árin er að ferðahegðunin er að breytast frá því að vera nánast eingöngu vetrarferðir til Akureyrar yfir í það að Íslendingarnir flakka mikið á milli staða, skreppa í Mývatnssveit í mat og Jarðböðin, fara til Húsavíkur í Sjóböðin, til Siglufjarðar á skíði og auðvitað í Bjórböðin á Árskógssandi. Þessi hópur skilar því miklu fyrir Norðurland og er að fylla inn í erfiðustu mánuðina í ferðaþjónustuna á þessu svæði,“ bætir Arnheiður við.
Að hennar sögn þá hefur veðurfarið áhrif á fjölda íslenskra ferðamanna á Akureyri enda bóka þeir helgarferðir með skemmri fyrirvara en erlendir ferðamenn.  „Nú um páskana eigum við von á metári því veðurspáin er góð, bókunarstaða góð hjá gististöðum og mikið um að vera í menningarlífinu“
Hér hafa flestir Íslendingar bókað gistingu gegnum Booking.com yfir páskana:
Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …