Samfélagsmiðlar

Yrði ekki skynsamlegt fyrir Icelandair

Stjórnendur Icelandair boða aukið flug til suðurhluta Evrópu. Forstjóri Úrval-Útsýnar segist fagna því en aðeins ef um er að ræða leiguflug.

tenerife flugvollur sighvatur ottarr

Mynd frá árinu 2016 sem sýnir flugvélar WOW, Primera Air og Icelandair við flugstöðina á Tenerife.

Ásókn Íslendinga í sólarlandaferðir til Tenerife og Kanarí hefur stóraukist síðustu ár og þangað flugu þotur WOW air nokkrar ferðir í viku hverri. Auk þess bjóða stærstu ferðaskrifstofur landsins upp á ferðir til eyjanna og lengi vel var Primera Air einnig með reglulegar brottfarir á vinsælustu sólarstaðina. Icelandair hefur flogið farþegum ferðaskrifstofanna til Kanarí og Alicante en flugfélagið hefur ekki sjálft selt miðana til neytenda á heimasíðu sinni.

Á því kann að verða breyting á næstunni því í tilkynningu sem Icelandair sendi frá sér í gær segir að í byrjun næsta árs sé ætlunin á að auka flug til Suður-Evrópu í þotum með einu farrými. Aðspurð um nánari útskýringar á þessu þá segir Ásdís Ýr Pétursdóttir, upplýsingafulltrúi Icelandair, að ekki hafi verið tekin ákvörðun um hvort ferðirnar verði eingögnu seldar sem leiguflug, í gegnum ferðaskrifstofur, eða líka hjá flugfélaginu sjálfu.

Úrval-Útsýn flýgur meðal annars farþegum sínum til Spánar með Icelandair og Þórunni Reynisdóttur, forstjóra ferðaskrifstofunnar, líst ekki á áætlunarferðir flugfélagsins til þessara vinsælu sólarstaða. „Ég tel það ekki skynsamlegt hjá Icelandair að fara út í áætlunarflug til Alicante, Kanarí og Tenerife. Fókusinn hjá þeim ætti frekar að vera á flug fyrir ferðamenn á leið til Íslands. Íslensk ferðaþjónusta og efnahagslíf þarf á því að halda núna. Frá Kanaríeyjum eða Alicante koma engir ferðamenn til Íslands því þetta eru flugleiðir sem aðeins Íslendingar nýta sér og við höfum átt mjög gott samstarf við Icelandair með að bjóða upp á flugið þeirra í okkar ferðum til þessara staða. Við myndum hins vegar fagna auknu leiguflugi með Icelandair til Suður-Evrópu enda höfum við keypt mikið af flugsætum hjá félaginu fyrir viðskiptavini okkar í gegnum tíðina.“

 

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …