Samfélagsmiðlar

Flugið fyrir Icelandair kemur ekki niður á áætlun Air Iceland Connect

Systurfélögin munu áfram deila með sér einni Bombardier flugvél á meðan Boeing MAX þoturnar eru kyrrsettar.

Til að fylla það skarð sem kyrrsetning Boeing MAX þotanna hefur valdið í flugflota Icelandair þá hefur félagið leigt eina af Bombardier flugvélum Air Iceland Connect til að ferja farþega nú í sumarbyrjun. Á þessu verður framhald á því á vef Routes Online segir að Bombardier flugvél Air Iceland Connect muni fljúga áætlunarferðir Icelandair til Dublin og Manchester fram í miðjan september. Á þeim tímapunkti geri áætlun Icelandair ráð fyrir að kyrrsetningu MAX þotanna hafi verið aflétt.

Árni Gunnarsson, framkvæmdastjóri Air Iceland Connect, staðfestir í svari til Túrista, að flugfélagið muni fljúga tvær ferðir í viku fyrir Icelandair til bæði Dublin og Manchester frá 15. júlí og fram til 15. september. Aðspurður um hvort þessi viðbót komi niður á flugáætlun Air Iceland Connect þá segir Árni að svo verði ekki. Ástæðan er sú að flugvélin sem notuð var í áætlunarflug Air Iceland Connect til Aberdeen og Belfast í fyrra er ennþá í flota félagsins.

Bombardier flugvélin er ekki eina leiguvélin sem Icelandair nýtir í flug til Bretlands og Írlands nú í sumar. Airbus A319 þota, sem félagið tók nýverið á leigu, er jafnframt notuð á þessum flugleiðum í fjarveru Boeing MAX þotanna. Þær voru kyrrsettar fyrir rúmum þremur mánuðum kjölfar flugslysa í Eþíópíu og Indónesíu sem kostuðu 346 manns lífið. Ennþá ríkir óvissa um hvenær þoturnar fá flugheimild á ný en flugáætlun Icelandair geri ráð fyrir að það verði ekki seinna en um miðjan september. Um svipað leyti rennur út leigutími þotanna sem félagið hefur nú til afnota til að brúa bilið sem MAX þotunnar skildu eftir sig.

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …