Samfélagsmiðlar

Jón Karl tekur við af Andra Má

Fyrrum forstjóri Primera Air hefur tekið við stjórnartaumunum í Travelco Nordic

Jón Karl Ólafsson er nýr stjórnarformaður Travelco Nordic.

Starfsmönnum Travelco Nordic var tilkynnt í morgun að Arion banki hefði tekið yfir rekstur Travelco Nordic, móðurfélag ferðaskrifstofuveldis Andra Más Ingólfssonar. Jón Karl Ólafsson, fyrrum forstjóri Primera Air og Icelandair, er nýr stjórnarformaður Travelco Nordic.

Ætlun Arion banka er að selja fyrirtækin eins hratt og auðið er samkvæmt því sem segir í tilkynningu. Aðspurður um hversu langan tíma það gæti tekið þá segir Jón Karl, í samtali við Túrista, að erfitt sé að segja til um það en búast megi við sex til tólf mánaða söluferli. „Ef það þarf lengri tíma þá verður það að vera svo,“ segir Jón Karl.

Íslensku ferðaskrifstofurnar Heimsferðir og Terra Nova tilheyra Travelco Nordic og í fyrrnefndi tilkynningu segir að rekstur þessara tveggja fyrirtækja gangi vel. Jón Karl segir rekstur á hinum Norðurlöndunum að koma til. Þar hafi miklar breytingar verið gerðar og fyrirtækin í spennandi stöðu.

Jón Karl lét af störfum hjá Primera Air árið 2014 en nokkru síðar var rekstri flugfélagsins umbylt og fókusinn fór frá leiguflugi yfir í áætlunarflug. Sú breyting gekk hins vegar ekki upp og félagið fór í þrot síðastliðinn október. Í framhaldinu færði Andri Már Ingólfsson rekstur ferðaskrifstofa Primera Travel Group yfir í danskt dótturfélag. Það félag hefur Arion banki nú tekið yfir en bankinn tapaði um þremur milljörðum á falli Primera Air.

Samkvæmt heimasíðu Travelco Nordic þá gerir fyrirtækið ráð fyrir að fljúga með um 300 þúsund viðskiptavini til útlanda í frí á þessu ári. Um helmingurinn leggur í hann frá dönskum flugvöllum.

 

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …