Samfélagsmiðlar

Loka Bláa lóninu út apríl

„Með því að loka nú erum við ekki síður að horfa til þess að vernda starfs­fólk og draga úr smit­hættu þess en hjá fyrir­tækinu starfa tæp­lega 800 manns,“ segir Grímur Sæmundsen, forstjóri Bláa lónsins, um tímabundna lokun eins vinsælasta ferðamannastaðar landsins.

Í ljósi heims­far­aldurs Co­vid-19 og fyrir­mæla ís­lenskra yfir­valda um hert sam­komu­bann hefur Bláa Lónið lokað starfstöðvum sínum tímabundið frá og með deginum í dag til og með 30. apríl nk. Lokunin tekur til starf­semi fyrir­tækisins í Svarts­engi og verslana á Lauga­veginum og í Flug­stöð Leifs Ei­ríks­sonar samkvæmt tilkynningu.

„Á tímum sem þessum er mikil­vægt að við stöndum saman og gerum það sem í okkar valdi stendur til að hefta út­breiðslu Co­vid-19. Við vonumst til að hægt verði að opna fyrr en úti­lokum þó ekki fram­lengingu lokunar. Það mun koma í ljós eftir því sem þróuninni vindur fram hér­lendis og ekki síður er­lendis næstu vikur en um 98% af gestum Bláa Lónsins eru er­lendir ferða­menn,“ er haft eftir Grími Sæ­mundsen, for­stjóra Bláa Lónsins, í frétta­til­kynningu.

„Hvað varðar á­hrif lokunarinnar á störf þá verður reynt að verja þau eins og hægt er. Verið er að meta stöðuna þessa stundina en horft verður til úr­ræðis ríkis­stjórnarinnar um greiðslu at­vinnu­leysis­bóta vegna minnkandi starfs­hlut­falls,“ segir Grímur jafnframt.

Í frétta­til­kynningunni jafnframt tekið fram að neyðar- og við­bragðs­á­ætlanir fyrir­tækisins hafa sannað gildi sitt. „Öflugt öryggi­streymi hefur staðið vaktina dag og nótt til að tryggja að fyrir­mælum yfir­valda sé fylgt og þannig öryggi starfs­fólks okkar og gesta. Með því að loka nú erum við ekki síður að horfa til þess að vernda starfs­fólk og draga úr smit­hættu þess en hjá fyrir­tækinu starfa tæp­lega 800 manns“, segir forstjórinn.

Bláa Lónið mun ekki stöðva alla starf­semi fyrirtækisins heldur ein­beita sér að innri verk­efnum, við­halds­málum, við­skipta­þróunar­málum, staf­rænni þróun og markaðs­málum.

Nýtt efni

Vaxandi óánægju gætir meðal leigusala og húsnæðismiðlara í Bandaríkjunum með það ægivald sem Airbnb hefur á skammtímaleigumarkaðnum. Margir eru sagðir leita leiða til að afla leigutekna utan eða meðfram kerfi bandaríska risans, sem gerir stöðugt meiri kröfur til þeirra sem leigja út vegna þrýstings frá samfélögum sem stynja undan umfangi og markaðsáhrifum skammtímaleigu til ferðafólks.  …

Flugsamstæðan Air France KLM hefur greint frá því að rekstrarhagnaður á síðasta ársfjórðungi hafi minnkað um 30% og er það verri afkoma en flugmálasérfræðingar bjuggust við. Helstu skýringar eru sagðar aukinn starfskostnaður og hærra olíuverð en búist var við. Þetta er veruleiki sem önnur flugfélög hafa almennt verið að kljást við. Á öðrum ársfjórðungi nam …

Þegar stjórnendur Play kynntu í apríl sl. uppgjör fyrirtækisins fyrir fyrstu þrjá mánuði ársins þá brugðu þeir út af vananum og birtu engan árshlutareikning. Þar með fengu fjárfestar og greinendur ekki aðgang að uppfærðum efnahagsreikningi fyrir flugfélagið þar sem meðal annars eigna- og skuldastaða kemur fram. Um leið fengust ekki upplýsingar um hvert eiginfjárhlutfall félagsins …

Suður-kóreski rafhlöðuframleiðandinn LG Energy Solution (LGES) á í viðræðum við þrjá ónefnda kínverska birgja um að framleiða ódýrar bílarafhlöður fyrir Evrópumarkað og bregðast þannig við hærri verndartollum Evrópusambandsins á rafbíla frá Kína.  Þetta hefur Reuters-fréttastofan eftir háttsettum heimildarmanni innan LGES, sem er í hópi stærstu rafhlöðuframleiðenda heims ásamt CATL í Kína, Panasonic í Japan og …

Þó margir njóti guðaveiga í sumarfríinu þá er hásumarið rólegur tími í heimi vínviðskipta. Það er löngu búið að ganga frá sölu á framleiðslu liðins árs en beðið tíðinda af næstu vínuppskeru. Þegar horft er á heildina þá hefur dregið úr vínsölu vegna efnahagsþrenginga og breyttra neysluhátta. En loftslagsbreytingar valda vínbændum víða erfiðleikum og hafa …

Það kemur skýrt fram í afkomutölum rafbílaframleiðandans Tesla að hægt hefur á orkuskiptum í bílasamgöngum. Á fyrri helmingi ársins hefur Tesla selt um 831 þúsund rafbíla en Elon Musk hafði spáð því að á árinu öllu myndu seljast um 1,8 milljónir bíla. Það vantar því enn mikið upp á að sú spá rætist. Sala Tesla …

Áður en Play fór í loftið sumarið 2021 var efnt til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Umsjón með útboðinu höfðu Arctica Finance og Arion banki en þessi tvö fjármálafyrirtæki komu einnig að fjármögnun Wow Air á sínum tíma. Í útboði meðal almennings reyndist umframeftirspurnin áttföld. Í kynningarefni sem fylgdi hlutafjárútboðinu var aðeins ein …

„Okkur er ánægja að tilkynna um fjölgun A350-900-véla í utanlandsflugi og A321neo í innanlandsflugi,“ segir Yukio Nakagawa, innkaupastjóri Japan Airlines, í tilkynningu félagsins um samninga við Airbus um kaup á nýjum þotum. „Með því að flýta því að taka í notkun nýjustu og sparneytnustu flugvélarnar viljum við veita viðskiptavinum okkar besta hugsanlegu þjónustu um leið …