Samfélagsmiðlar

Bíða enn með að fella niður flug milli Íslands og Spánar

Þrátt fyrir yfirlýsingar stjórnenda Norwegian er ennþá hægt að bóka ferðir með félaginu héðan til Alicante og Barcelona í sumar.

Frá La Barceloneta í Barcelona en Norwegian er enn með farmiða í sölu frá Íslandi til höfuðstaðs Katalóníu.

Eftir fall WOW air varð Norwegian það flugfélag sem flutti flesta milli Íslands og Spánar. Munaði þar miklu um að norska lággjaldaflugfélagið hóf að fljúga héðan næstum daglega til Kanaríeyja. Þær ferðir voru hrein viðbót við áætlunarflug félagsins til Íslands frá Alicante, Barcelona og Madríd.

Rekstur Norwegian hefur aftur á móti verið í járnum lengi. Stjórnendur þess gera því núna ráð fyrir því að flugrekstur félagsins í sumar og næsta vetur einskorðist við ferðir til og frá Noregi auk leiguflugs fyrir ferðaskrifstofur, þar á meðal skandinavískar ferðaskrifstofur Arion banka.

Þrátt fyrir að þessi stefnumörkun þá er ennþá hægt að bóka flug með Norwegian næstu mánuði frá Keflavíkurflugvelli til Alicante og Barcelona. Og Túristi hefur fengið fjölda fyrirspurna frá lesendum sem eiga bókað far með félaginu en hafa ekki ennþá fengið upplýsingar um hvort ferðirnar falla niður og hvenær sé þá von á endurgreiðslu.

Í svari frá Norwegian, við fyrirspurn Túrista, segir að ástæðan fyrir því að ennþá er hægt að bóka sæti í Íslandsflug félagsins er sú að ekki liggi endanlega fyrir hvernig flugáætlunin verði. Breytingar verði á áætluninni verði gerðar í takt við ferðaviðvaranir stjórnvalda og eins ráði eftirspurn hvernig málin þróast. „Um leið og flugi er aflýst þá látum við viðskiptavini okkar vita með sms skilaboðum eða tölvupósti,“ segir í svari Norwegian.

Í ljósi yfirlýsinga stjórnenda Norwegian síðustu daga verður að teljast mjög líklegt að ekkert verði af Íslandsflugi Norwegian frá Spáni fyrr en í fyrsta lagi vorið 2021. Forstjóri félagsins hefur þó sagt að ef margir vilja fljúga eftir að flugsamgöngu komast í gang á ný þá geti félagið aukið flugframboð í takt við það.

Auk Norwegian þá eru ferðaskrifstofurnar Heimsferðir, Úrval-Útsýn og VITA með flug á boðstólum til Spánar í sumar. Og eins gerir sumaráætlun Icelandair ráð fyrir ferðum héðan til Barcelona og Madríd. Frá fyrrnefndu borginni munu þotur Vueling þá líka fljúga til Íslands og Iberia Express kemur hingað frá Madríd.


Viltu styðja Túrista?

Nú þegar virkilega á reynir þá stendur Túristi vaktina frá morgni til kvölds. Ef þú ert einn þeirra lesenda sem finnst gagn í skrifum Túrista þá væri ómetanlegt ef þú myndir leggja útgáfunni lið. Smelltu hér fyrir nánari upplýsingar.

Nýtt efni

Sauðfjársetrið var stofnað árið 2002 af heimamönnum og hefur vaxið og dafnað í þeirra umsjá allar götur síðan. Nýverið hlaut það tilnefningu til Íslensku safnaverðlaunanna fyrir samfélagslegra nálgun í safnastarfi. Í umsögn með tilnefningunni segir meðal annars að hér sé um að ræða mikilvæga og öfluga menningarstofnun sem hafi gríðarmikið gildi fyrir samfélagið á Ströndum. …

Unnið er að því á flugvellinum í Nice á Côte d´Azur að rafvæða alla starfsemi hans með 4 milljóna evra fjárstuðningi frá Evrópusambandinu. Er verkefnið liður í loftslagsstefnu sambandsins. Allar flugvélar í stæði eiga að fá aðgang að raforku sem unnin er með endurnýjanlegum hætti. Settar verða upp um 70 tengistöðvar í þessu skyni. Á …

Nýja-Sjáland var á meðal þeirra ríkja sem fylgdu hörðustu lokunarstefnunni á meðan Covid-19 geisaði. Nú vilja stjórnvöld þar blása meira lífi í ferðaþjónustu á landinu og helst utan vinsælasta tímans sem er nýsjálenska sumarið - frá desemberbyrjun til febrúarloka, þegar dagarnir eru langir og sólríkir og nætur mildar.  Ferðaþjónusta er einn helsti atvinnuvegur Nýja Sjálands …

Talsmenn þýsku sambandsstjórnarinnar staðfestu í dag að hún væri að leita lausnar á viðskiptadeilu Evrópusambandsins og Kína. Það fæli væntanlega í sér að boðuð hækkun verndartolla um allt að 38,1 prósent nái fram að ganga. Það er ekki umhyggja fyrir kínverskum hagsmunum sem ræður afstöðu þýskra stjórnvalda heldur vilja þau vernda hagsmuni stórfyrirtækja í eigin …

Schiphol-flugvöllur við Amsterdam er meðal fjölförnustu flugvalla Evrópu og hefur umferðin um hann lengi verið umdeild meðal íbúa. Umfangi flugvallarins, hávaða frá honum og mengun, hefur ítrekað verið mótmælt og brugðist hefur verið við með því að setja takmarkanir á þjónustutíma og fjölda véla sem um hann fara. Schiphol er þó og verður áfram ein …

Verulega hefur dregið úr magni ósoneyðandi gastegunda í andrúmsloftinu og þykir núna nokkuð ljóst, samkvæmt nýrri rannsókn, að hið alþjóðlega átak um að bjarga ósonlaginu hafi tekist framar vonum.  Margir sem komnir eru á miðjan aldur muna eftir brúnaþungum sjónvarpsfréttamönnum segja frá válegum tíðindum af ósonlaginu á níunda og tíunda áratugnum, inni á milli lagstúfa …

Á meðan franskir og spænskir bílaframleiðendur þrýstu á um að Evrópusambandið brygðist hart við meintum óðeðlilega miklum ríkisstuðningi Kínverja við rafbílaframleiðslu sína og hækkuðu verndartolla vöruðu þýskir keppinautar þeirra við því að slegið gæti í bakseglin: Gríðarlega mikilvægur markaður í Kína gæti lokast að verulegu leyti. Um þriðjungur af sölutekjum Mercedes Benz, BMW og Volkswagen …

Óhætt er að segja að það kosti Hlyn Guðjónsson, sendiherra Íslands í Ottawa, mikil ferðalög að sinna íslenskum hagsmunum í Kanada, sem er næst víðfeðmasta land heimsins. Sendiráð Íslands er hinsvegar lítið, starfsmenn aðeins þrír - Hlynur og tveir staðarráðnir. Nýlega var Hlynur staddur í Halifax, höfuðborg Nova Scotia. Það tekur um tvo tíma að …