Samfélagsmiðlar

Bíða enn með að fella niður flug milli Íslands og Spánar

Þrátt fyrir yfirlýsingar stjórnenda Norwegian er ennþá hægt að bóka ferðir með félaginu héðan til Alicante og Barcelona í sumar.

Frá La Barceloneta í Barcelona en Norwegian er enn með farmiða í sölu frá Íslandi til höfuðstaðs Katalóníu.

Eftir fall WOW air varð Norwegian það flugfélag sem flutti flesta milli Íslands og Spánar. Munaði þar miklu um að norska lággjaldaflugfélagið hóf að fljúga héðan næstum daglega til Kanaríeyja. Þær ferðir voru hrein viðbót við áætlunarflug félagsins til Íslands frá Alicante, Barcelona og Madríd.

Rekstur Norwegian hefur aftur á móti verið í járnum lengi. Stjórnendur þess gera því núna ráð fyrir því að flugrekstur félagsins í sumar og næsta vetur einskorðist við ferðir til og frá Noregi auk leiguflugs fyrir ferðaskrifstofur, þar á meðal skandinavískar ferðaskrifstofur Arion banka.

Þrátt fyrir að þessi stefnumörkun þá er ennþá hægt að bóka flug með Norwegian næstu mánuði frá Keflavíkurflugvelli til Alicante og Barcelona. Og Túristi hefur fengið fjölda fyrirspurna frá lesendum sem eiga bókað far með félaginu en hafa ekki ennþá fengið upplýsingar um hvort ferðirnar falla niður og hvenær sé þá von á endurgreiðslu.

Í svari frá Norwegian, við fyrirspurn Túrista, segir að ástæðan fyrir því að ennþá er hægt að bóka sæti í Íslandsflug félagsins er sú að ekki liggi endanlega fyrir hvernig flugáætlunin verði. Breytingar verði á áætluninni verði gerðar í takt við ferðaviðvaranir stjórnvalda og eins ráði eftirspurn hvernig málin þróast. „Um leið og flugi er aflýst þá látum við viðskiptavini okkar vita með sms skilaboðum eða tölvupósti,“ segir í svari Norwegian.

Í ljósi yfirlýsinga stjórnenda Norwegian síðustu daga verður að teljast mjög líklegt að ekkert verði af Íslandsflugi Norwegian frá Spáni fyrr en í fyrsta lagi vorið 2021. Forstjóri félagsins hefur þó sagt að ef margir vilja fljúga eftir að flugsamgöngu komast í gang á ný þá geti félagið aukið flugframboð í takt við það.

Auk Norwegian þá eru ferðaskrifstofurnar Heimsferðir, Úrval-Útsýn og VITA með flug á boðstólum til Spánar í sumar. Og eins gerir sumaráætlun Icelandair ráð fyrir ferðum héðan til Barcelona og Madríd. Frá fyrrnefndu borginni munu þotur Vueling þá líka fljúga til Íslands og Iberia Express kemur hingað frá Madríd.


Viltu styðja Túrista?

Nú þegar virkilega á reynir þá stendur Túristi vaktina frá morgni til kvölds. Ef þú ert einn þeirra lesenda sem finnst gagn í skrifum Túrista þá væri ómetanlegt ef þú myndir leggja útgáfunni lið. Smelltu hér fyrir nánari upplýsingar.

Nýtt efni

Um síðustu mánaðamót var greint frá því á borgarvef Amsterdam að innan marka hennar væri að finna 10 snjalldælur sem ökumenn gætu nýtt sér án endurgjalds. Það sem greinir snjalldælu frá þessum hefðbundnu, sem ökumenn geta nálgast víða til að dæla lofti í bíldekkin, er að þær tryggja að þrýstingur sé réttur. Margir ökumenn hafa …

Eins og raunin var í gær, þá fá ferðamenn ekki að fara upp á Akrópólishæðina í Aþenu um miðjan daginn vegna óvenjulega mikils hita miðað við árstíma. Engum verður hleypt upp á hæðina frá hádegi til klukkan fimm síðdegis. Sama gildir um aðra fornleifastaði í landinu, sem ferðamenn sækjast eftir að skoða. Allir sem hafa …

Í byrjun síðasta vetrar hóf Easyjet að fljúga tvisvar í viku milli London og Akureyrar. Aldrei áður höfðu áætlunarferðir verið í boði á þessari flugleið og íbúar á Norðurlandi tóku þessari nýjung fagnandi og voru í meirhluta sætanna í þotum breska flugfélagsins. Þetta mátti sjá á tölum norðlenska gististaða því breskum gestum fjölgaði ekki ýkja …

Ákvörðun Evrópusambandsins um að leggja allt að 38,1 prósents viðbótartoll á kínverska rafbíla vekur áhyggjur margra í alþjóðlega viðskiptaheiminum. Verndartollum er ætlað að hemja samkeppni að utan, reisa varnir á heimavelli, en leiða auðvitað gjarnan til þess að mótaðilinn svarar fyrir sig. Það óttast einmitt evrópskir framleiðendur, sem háðir eru viðskiptum við Kína, að gerist …

Vorið 2021, stuttu áður en Play fór í loftið í fyrsta sinn, efndi félagið til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Í kjölfarið voru bréfin skráð á First North Growth í Kauphöllinni en um þann markað gilda ekki eins strangar reglur og Aðalmarkað Nasdaq. Í tengslum síðustu hlutafjáraukningu, sem lauk í apríl síðastliðnum, var …

Viðskiptastríð vesturveldanna og Kína heldur áfram að þyngjast því fyrr í dag gaf Evrópusambandið út að 38,1 prósent innflutningstollar yrðu lagðir á kínverska rafbíla frá og með næsta mánuði. Sú hækkun bætist við þann 10 prósent toll sem í dag ríkir á innflutning rafbíla frá Kína til aðildarríkja ESB. Þessi viðbótartollur hefur verið yfirvofandi síðustu …

Það var í júní 2014 sem breska lággjaldaflugfélagið Flybe, sem nú er gjaldþrota, hóf áætlunarflug til Íslands frá Birmingham. Flugleiðin stóð ekki undir væntingum stjórnenda Flyby og var lögð niður eftir níu mánuði. Þá tók Icelandair við keflinu og hélt úti tíðum ferðum milli Íslands og þessarar næstfjölmennustu borgar Bretlands fram í ársbyrjun 2018. Síðan …

Í Bandaríkjunum eru lestarsamgöngur ekki eins góðar og í Evrópu og þurfa þeir sem ætla að sækja komandi landsfundi Demókrata og Repúblikana annað hvort að keyra eða fljúga á fundarstað. Af þeim sökum hefur bandaríska flugfélagið United Airlines bætt við 118 flugferðum til og frá Chicago í ágúst í tilefni af landsfundi Demókrata. Repúblikanar hittast …