Samfélagsmiðlar

99 ítalskar ferðaskrifstofur til fundar við íslensk ferðaþjónustufyrirtæki

Íslandsstofa stendur á næstunni fyrir nokkrum rafrænum ráðstefnum með erlendum ferðaskipuleggjendum.

Ítalir fjölmenna helst til Íslands yfir sumarmánuðina. Ítölskum ferðamönnum fjölgaði þó verulega hér þegar Norwegian bauð upp á beint flug frá Róm allt árið um kring. Nú eru aftur komnar á flugsamgöngur við Ítalíu yfir vetrarmánuðina.

Þó ferðalög milli landa liggi að miklu leyti niðri núna þá er ferðaþjónusta heimsins engu að síður að undirbúa sig fyrir betri tíð. Hluti af því eru fundir með ferðaskipuleggjendum í öðrum löndum en þó með rafrænum hætti.

Í næsta mánuði, nánar tiltekið 18. og 19. nóvember, taka íslensk ferðþjónustufyrirtæki til að mynda þátt í rafrænni vinnustofu með ítölskum ferðaheildsölum.

Samtals hafa 99 ítölsk fyrirtæki skráð sig til leiks og að minnsta kosti þrettán íslensk samkvæmt upplýsingum frá Íslandsstofu sem sér um ráðstefnuna. Norsk, finnsk og dönsk ferðaþjónustufyrirtæki ætla líka að ná tali af Ítölunum.

Áhuginn er því mikill en þess má geta að nú fljúga þotur Wizz Air allt árið um kring til Íslands frá Mílanó og Icelandair stefnir líka á áætlunarferðir frá ítölsku borginni næsta sumar.

Sigríður Dögg Guðmundsdóttir, fagstjóri ferðaþjónustu hjá Íslandsstofu, segir það ánægjulegt hversu mörg íslensk fyrirtæki hafi nú þegar skráð sig. Hún segir fleiri rafræna viðburði vera á dagskrá og þar með gefst fyrirtækjum tækifæri til að viðhalda tengslum sínum við viðskiptavini þrátt fyrir ástandið.

Í þessari viku fer til að mynda fram rafræn útgáfa af ITB Asia ferðakaupstefnunni og þar verða nokkur íslensk fyrirtæki með. Síðan er það Digital Travel Market í Þýskalandi þann 5. nóvember og Virtual World Travel Market sem fer fram dagana 9.-11. nóvember. Einnig eru í bígerð aðgerðir á Spánar- og Bandaríkjamarkaði að sögn Sigríðar. Sjá nánar á vef Íslandsstofu.

Þessi grein eru öllum opin en stór hluti af því efni sem nú birtist á Túrista er aðeins fyrir áskrifendur. Smelltu hér til að fá áskrift.

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …