Samfélagsmiðlar

Áforma að veita Icelandair samkeppni á ný í vetrarlok

Í síðustu viku kynnti Icelandair sumaráætlun sína og núna liggur fyrir hvernig stjórnendur Norwegian sjá sumarið fyrir sér Ameríkuflugið frá London og París á næsta ári.

Norwegian notar Boeing Dreamliner þotur í ferðir sínar yfir Norður-Atlantshafið.

Tekjur Icelandair af farþegaflugi frá Boston lækkuðu umtalsvert á síðustu árum eins og rakið var nýverið í fjárfestakynningu félagsins. Þar kom jafnframt fram að stjórnendur félagsins vonast til að samkeppni í Evrópuflugi, frá bandarísku borginni, minnki og tekjur Icelandair komist þá á svipað ról og áður.

Það er þó ljóst að ennþá setja stjórnendur Norwegian stefnuna á Boston eftir að heimsfaraldrinum lýkur. Þannig gerir uppfærð sumaráætlun félagsins ráð fyrir að þotur félagsins fljúgi fjórar ferðir í viku til borgarinnar frá Gatwick flugvelli í London frá og með lokum mars. Yfir sumarmánuðina verður flogið daglega.

Til viðbótar þá ætlar félagið að halda úti þremur til fjórum ferðum í viku til Boston frá París.

Áfram ætlar Norwegian líka að fljúga til Denver en þar var Icelandair lengi eitt fárra flugfélaga sem bauð upp á ferðir til Evrópu. Þotur Norwegian eiga að halda úti flugi frá Denver til bæði London og Parísar frá og með vorinu.

Það er þó í flugi til og frá JFK flugvelli í New York sem umsvif Norwegian verða mest í Ameríkuflugi. Farþegar á bandaríska flugvellinum fá nefnilega val um allt að nítján ferðir í viku þaðan til London og daglega til Parísar með norska flugfélaginu.

Norðmennirnir ætlar sér einnig að taka upp þráðinn í Orlando í Flórída í sumarbyrjun. Þá með ferðum frá London og París. Í venjulegu árferði heldur Icelandair úti ferðum til Orlando fram í byrjun júní en núna er ekki gert ráð fyrir neinum ferðum þangað í sumaráætlun félagsins.

Þess ber að geta að fjárhagsstaða Norwegian er það slæm að forstjóri þess hefur viðurkennt að án viðbótar hlutafjár þá komist félagið ósennilega í gegnum veturinn.

Nýtt efni

Í febrúar léku þýsku fótboltaliðin Hansa Rostock og Hamburger Sport Verein (HSV) á heimavelli Hansa í Rostock. Bæði liðin eru gömul stórveldi á fótboltavellinum en eru nú í nokkrum öldudal og leika í annarri deild þýska fótboltans. Leikurinn endaði 2-2 sem voru auðvitað töluverð vonbrigði fyrir lið Hamborgar því þeir keppast við að komast aftur …

Útgerðir skemmtiferðaskipa virðast bjartsýnar um að fólk sæki mjög í siglingar á árinu. Ferðaþorstanum eftir innilokun Covid 19-áranna hafi ekki enn verið svalað. Þá kjósi margir, sem á annað borð hafa efni á því, verja fleiri ferðadögum á friðsælu floti um heimsins höf fremur en að olnboga sig í gegnum manngrúa borga og vinsælla ferðamannastaða. …

Það voru keyptar 390 þúsund gistinætur á íslenskum gististöðum í janúar eða 13 prósentum færri en í janúar í fyrra. Næturnar núna voru álíka margar og í janúar 2019 en það var í mars það ár sem rekstur Wow Air stöðvaðist. Gisitnóttum útlendinga á skráðum gististöðum, stór hluti heimagistingarinnar fellur þar ekki undir, fækkaði um …

Lilja Dögg Alfreðsdóttir

Vinna við aðgerðaáætlun í tengslum við ferðamálastefnu Íslands til ársins 2030 er langt komin. Birt hafa verið í Samráðsgátt drög að tillögu til þingsályktunar og óskað umsagna. Það kemur síðan í hlut Alþingis að vinna úr tillögum sem orðið hafa til í víðtæku samráði hagaðila í ferðaþjónustu - og ákveða síðan hvert skal stefna. Þær …

Þjóðarflugfélög Frakka og Hollendinga mynda samsteypuna Air France-KLM Group og hagnaðist fyrirtækið um 934 milljónir evra á nýliðnu ári. Sú upphæð jafngildir 140 milljörðum króna. Aldrei áður hefur þessi fransk-hollenska samsteypa skilað svona miklum hagnaði að því fram kemur í tilkynningu nú í morgun í tilefni af birtingu uppgjörsins. Þar kemur fram að stríðið á …

Karólínska háskólasjúkrahúsið í Stokkhólmi er það sjöunda besta í heimi samkvæmt árlegum lista bandaríska tímaritsins Newsweek. Þetta er fimmta árið í röð sem Karólínska er á lista yfir þau 10 bestu en Björn Zoëga hefur verið forstjóri sjúkrahússins öll þau ár. Björn sagði stöðunni upp nú í ársbyrjun og lætur af störfum í næstu viku. …

Þetta eru ískyggilegar fréttir fyrir Íslendinga og aðrar þjóðir landanna sem liggja að Norður-Atlantshafi. Það er hluti af kjarngóðu og upplýstu uppeldi allra landsmanna að heyra um mikilvægi Golfstraumsins - helst snemma í frumbernsku, og landsmenn eru minntir á mikilvægi hans reglulega út æviskeiðið. Golfstraumurinn liggur frá Karíbahafinu og hingað norður eftir og gerir það …

Lestarferð á fjölförnustu viðskiptaferðaleiðum Bretlands losar innan við helming af því CO2 sem jafn löng ferð með rafbíl gerir, samkvæmt útreikningum sem The Rail Delivery Group, hagsmunasamtök lestarfélaga þar í landi, hafa reiknað út og sagt er frá í The Guardian. Þar sem um er að ræða vistvænstu lestirnar, sem einungis ganga fyrir rafmagni, þá …