Samfélagsmiðlar

Fá frið fyrir norrænum keppinautum í höfuðvígi sínu vestanhafs

Lengi vel var Icelandair eina norræna flugfélagið sem bauð upp á áætlunarferðir til og frá Boston. Ferðir félagsins þangað líka lengi verið mjög tíðar.

Árið 2015 hóf Wow Air svo flug til Boston og síðar bættist borgin við leiðakerfi Norwegian og SAS.

Í framhaldinu féllu farþegatekjur Icelandair af flugi frá bandarísku borginni líkt og sýnt var fram á í fjárfestakynningu félagsins sl. haust. Tekjurnar af farþegum á leið milli Boston og Kaupmannahafnar helminguðust til að mynda á árunum 2014 til 2019.

Nú er hins vegar útlit fyrir að Icelandair verði á ný eitt norrænna flugfélaga í Boston. Wow air er auðvitað hætt starfsemi og nýverið tilkynntu stjórnendur Norwegian að ferðum þess félags til Bandaríkjanna yrði hætt.

Í morgun kom svo í ljós að SAS ætlar ekki að taka upp þráðinn í flugi milli Kaupmannahafnar og Boston í sumar. Félagið hafði ráðgert að nýta splunkunýjar og langdrægar Airbus A321LR þotur í ferðirnar en ekkert verður af þessum áformum í sumar.

Eins og gefur að skilja þá eru það ekki bara farþegar á leið milli Norðurlandanna og Boston sem hafa nýtt sér áætlunarflug Icelandair í bandarísku borginni. Og útlit er fyrir meiri samkeppni um farþega á leið milli Boston og London innan skamms með nýju áætlunarflugi JetBlue. Eins áformar hið írska Aer Lingus að bæta í flug þangað líkt og Túristi hefur fjallað um.

Nýtt efni

„Samstarf fólks um allt land er forsenda þess að þróunin verði Grænlandi í hag. Ferðamenn virða ekki sveitamörk heldur eru með hugann allan við að njóta áfangastaða sinna. Þess vegna er svo brýnt að við sem áfangastaðurinn Grænland vinnum saman að því að bjóða upp á óaðfinnanlega og heildstæða upplifun - og náum saman, bæði …

Biðinni er brátt lokið og eftirvæntingarfullir aðdáendur írska rithöfundarins Sally Rooney getað andað léttar því að í liðinni viku var tilkynnt af The Wylie Agency, umboðsskrifstofu rithöfundarins, að ný bók væri væntanleg frá henni þriðjudaginn 24. september 2024.  Alex Bowler, talsmaður Faber & Faber, enska forlags rithöfundarins, sendi líka frá sér tilkynningu í tilefni af væntanlegri  …

Farþegar á Keflavíkurflugvelli gátu að jafnaði valið á milli nærri 10 brottfara á dag til höfuðborgar Bretlands í síðasta mánuði. Þetta er viðbót um eina ferð frá sama tíma í fyrra ef tillit er tekið til þess að nú er hlaupaár. London var sú borg sem oftast var flogið til frá Keflavíkurflugvelli í febrúar samkvæmt …

Það er bannað að auglýsa vín á Íslandi - nema auðvitað í amerískum samfélagsmiðlum og þeim erlendu vefsíðum sem íslenskir lesendur heimsækja. Áfengisauglýsingar eru hinsvegar mikilvæg tekjulind fjölmiðla í löndum allt í kringum okkur enda býr áfengisiðnaðurinn yfir miklu fjármagni og vill viðhalda áhuga neytenda á öllum aldri á þessum viðurkennda en varasama vímugjafa. FF7 …

Með hjálp málgreiningarforrits og athugun á orðanotkun hefur Lapo Lappin komist að því að tvær af vinsælustu bókum Camillu geta varla verið skrifaðar af höfundinum sjálfum og bendir Lappin á að textinn líkist mjög textum eftir annan rithöfund, Pascal Engman. Sjálf neitar Camilla (og það gerir Pascal einnig) öllum ásökunum og telur þær vera ávöxt öfundar …

Stundum fer rás atburða í hring. Flugvélasmiðja Spirit í Wichita var sett á stofn af Stearman Aircraft árið 1927 en tveimur árum síðar eignaðist United Aircraft and Transport Corporation fyrirtækið og rak til ársins 1934. Þá tók Boeing við rekstrinum og í heimsstyrjöldinni síðari, árið 1941, varð Spirit deild innan Boeing. Þannig hélst fyrirkomulagið til …

„Ég er búinn að vera í björgunarsveit í að verða 15 ár og í öllum útköllum tók ég Beef Jerky, þurrkað nautakjöt frá Bandaríkjunum, með mér sem nesti í neyð. Ég gekk til dæmis einu sinni þvert yfir landið, frá Reykjanestá yfir á Langanes og fyrir þá ferð gerði ég mikla leit að góðu, íslensku …

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …